Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดCtrl+Alt+Delไม่ได้ครับ มันขึ้นงี้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดCtrl+Alt+Delไม่ได้ครับ มันขึ้นงี้อะ

กดCtrl+Alt+Delไม่ได้ครับ
    มันขึ้นงี้อะ Task Manager has been disabled by your adminstrator
    ต้องเเก้ยังไงหรอครับ ใครมีความรู้รบกวนช่วยที
    (ไม่อยากลงวินโด้ใหม่)
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันครับ

ไวรัสครับ ใช้ google เลย

Comment

กดรันแล้วพิมพ์ว่า gpedit.msc แล้วกด ok รอซักแปบแล้วมันขึ้นมา
      ไปตามนี้เลยครับ User Configuration/Administrative Templates/System/Ctrl+Alt+Del Options
      ให้ดูที่นี้ครับ Remove Task Manager (ตอนนี้มันจะขึ้นว่า Not configured) ให้ลองเปลี่ยนเป็น Enabled/Disabled ดูครับเปลี่ยนแล้วลองเรียกขึ้นมาดู(เวลาเรียกลองกดเรียกโดยวิธีนี้ดูครับ Ctrl+Shift+Esc มันเป็นอีกวิธีที่เรียกขึ้นมาได้เหมือนกัน)
      คาดว่าจะเป็นผลมาจากตัวไวรัสเพราะบางตัวมันจะปิดฟังก์ชันพวกนี้เอาไว้ครับ

Comment

โดนไวรัสครับ

ถ้า run ไม่ได้ ค่อยว่ากันอีกที

Comment

ได้เเล้วครับ ปรับให้เปน Ena มันก็ยังเรียกไม่ได้
          เลยปรับให้เป็น Disa ซะเลย ดันเรียกได้ซะงั้น
          555 (เลยทนใช้ไปก่อน เด๋วค่อยลงวินใหม่)

Comment

Working...
          X