Announcement

Collapse
No announcement yet.

win xp จะลบ acc อีกตัวที่เป็น admin ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win xp จะลบ acc อีกตัวที่เป็น admin ยังไง

คือว่าเครื่องมี 2 admin แต่ใช้แค่ admin ที่สร้างตอน setup win xp แล้วอีกตัวที่สร้างเพิ่มทีหลังจะลบยังไงครับผมดูๆแล้วมันไม่มีให้ลบอะ

admin ที่ว่าคงไม่ใช่ Administrator นะครับ เพราะมันมีอยู่แล้วลบไม่ได้ แต่ถ้าเป็น admin ตัวอืนที่สร้างขึ้นใหม่ โดยการคลิกขวา mouse ที่ icon My Computer จะมีคำสั่งให้เลือก เราเลือก manage พอขึ้นหน้า dialog ของ manager ให้เลือกในส่วนของ user แล้วลบชื่อที่เราไม่ต้องการออกได้เลยครับ ถ้ายังลบไมได่แสดงว่ายังมีการใช้งาน user นั้นอยู่ลองแก้ใขโดยเข้า user ที่ว่าแล้ว Logoff ก่อน login ด้วย user administrator น่าจะลบได้แล้วนะคับ ไมได้ยังงัยลองเซพภาพมาดูนะครับ

Comment

Working...
    X