Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 3850 ใช้เล่นเกมส์ได้สบายๆสักกี่ปีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 3850 ใช้เล่นเกมส์ได้สบายๆสักกี่ปีครับ

ปกติ เป็นคนเล่นเกมส์ ไม่บ่อย แต่ถ้าเกมส์ไหน มันส์ๆหรือดังๆ จริงๆ ก็อยากจะเล่นให้ได้แบบ สบายๆอะครับ

มีคำถามดังนี้

1. ตัว 3850 นี้ ยังมี แบบ 512mb ขายไม๊ครับ ราคาเท่าไร ที่ jedi มีแต่ ตัว 256mb (ใช้กับจอ 22 นิ้วอะครับ)

2. การ์ดจอตัวนี้ เล่น crysis - gta4 ปรับได้ระดับไหนครับ high-medium ได้ไม๊ เอาแบบลื่นๆอะครับ

3.รองรับอนาคต กับการเล่นเกมส์ใหม่ๆ โดยไม่กระตุก เล่นสบายๆ (ปรับ medium-low) ได้สักกี่ปีครับ

ถ้าให้ได้ทั้งสามข้อ คงต้องเปลี่ยนเป็น HD-4850 ดูจะเหมาะสมกว่าครับ ปล ถามแค่กระทู้เดียวก็ได้ครับ

Comment

ประสิทธิภาพต่อราคา คุ้ม แล้วครับ น่าจะไปได้อีก 1-2 ปี

Comment

3850 512MB ถ้าไม่บ้าพลัง ยังอยู่ได้อีกนานครับ

GTA ตัว 256MB จะปรับ ได้แค่
        Texture Quality: Low
        Render Quality: Very High

เพราะเกมมันล็อคไม่ให้ปรับเกินแรม แต่มีวิธีแก้ให้ปรับเป็น medium หรือเกินกว่านั้นได้ แต่เฟรมเรตตกฮวบ

ปรับ Med สำหรับผมเล่นได้ไม่หน่วงเท่าไหร่

3850 256MB ปรับสุดได้เกือบทุกเกมครับ เกมบ้าพลังถึงจะไม่สุดก็ยังได้ Medium-High ถ้าเอามาตราฐานเกมปัจจุบันที่ส่วนใหญ่ port มาจาก console มันก็ยังอยู่ได้จนกว่าจะมี PS4 หรือ Xbox720 ออกไปสัก 1-2 ปีแหละ

3850 512MB มันหายาก ถึงมี ก็ราคาต่างจาก 3870 นิดหน่อย ข้ามไปเล่น 3870 หรือ 4850 (มือ 2 ดีกว่าครับ)

Comment

จริงๆมันก็อยู่ที่ว่าเล่นเกมอะไรนั่นแหละ ถ้าตามเกมใหม่มากๆมันก็อาจจะใช้ได้ไม่นาน

Comment

จอ 22 นิ้ว 3850 คงจะไม่เหมาะละมั้งครับ

ของผมใช้ EAH3850 512MB กะจอ 17 นิ้ว ที่ความละเอียด 1280x1024 ยังไม่ค่อยได้ใจเท่าไรเลย

Comment

Working...
            X