Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับสเปคของเกมส์ Crysis ช่วยเข้ามาดูก่อนนาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับสเปคของเกมส์ Crysis ช่วยเข้ามาดูก่อนนาครับ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนได้ข้อมูลมาจากเว็บ
    www.online-station.net จาก หมวด Game Preview

http://www.online-station.net/news/44/21604.html <<< กดเลยครับ

สเปคที่จากผู้ผลิตเกมส์ Crysis เค้าแนะนำมาว่าแค่นี้ก็เล่นCrysisได้อย่างไหลลื่น+ปรับสุดหมดทุกอย่าง

Shuttle SG31G2S Barebone case ฿8,400
    Intel Pentium E2180 2.0GHz Dual-Core CPU ฿2460
    Samsung SH-S203B DVD burner ฿1,300
    Hitachi Deskstar 7K160 160GB hard drive ฿1,650
    A-Data 2GB DDR2 SDRAM ฿1,500
    MSI GeForce 8600GT 512MB videocard ฿3,700
    Microsoft Windows Vista 32-Bit Home Premium ฿4,400

Total ฿23,410

จากข้างบนนี้
    - ไม่ทราบว่าตัวแรกที่ราคา 8,400 เป็นอะไรครับ Case อย่างเดียวไหมครับหรือรวมM/B แล้ว
    - ตัวสุดท้าย Vista มันหมายถึงอะไรครับ หมายถึงWindowอย่างเดียวหรือเปล่าครับ
    - ทำไม CPU ถึงใช้ E2180 2.0Ghz
    - ระหว่าง E2180 กับ 6000+ X2 ของ AMD มันแตกต่างกันไหมครับ เมื่อเทียบประสิทธิภาพใน การเล่นเกมส์

ท่าจะยาวครับ พีเอ็ม เบอร์มาครับ เดี๋ยวโทรคุยกันดีกว่า

Comment

- ไม่ทราบว่าตัวแรกที่ราคา 8,400 เป็นอะไรครับ Case อย่างเดียวไหมครับหรือรวมM/B แล้ว
      เคสเล็ก + เมนบอด ก็เอาอย่างอื่นมาใส่

สเปคที่จากผู้ผลิตเกมส์ Crysis เค้าแนะนำมาว่าแค่นี้ก็เล่นCrysisได้อย่างไหลลื่น+ปรับสุดหมดทุกอย่าง
      ผมว่าปรับสุดไม่ลื่นอะ

Comment

ขอโทดด้วยครับ เบอร์โดนระงับ เพราะไม่ได้เติมตังหลายวัน T_T

เอาสั้นๆก็ได้ครับ อิอิ

Comment

อ๋อ กะจะ PM ไปถามคุณพี่ข้างบนพอดีเลยครับ มากระทู้ผมพอดี

ผมอยากถามว่า คอมพี่อะครับ เล่น Crysis ไหลลื่นม๊ะครับ

พอดีเหงใช้ AMD 6000X2+กับสเปคตามของพี่เลยนะครับ อิอิ

Comment

ดูจากสเปกข้างบนแล้ว เล่นได้แน่นอน แต่คงต้องปรับรายละเอียดเกมส์ลงมาก ค่อนข้าง low ถึงจะไม่กระตุก
            ลองดูสิครับ vga 8600gt 512MB ราคา 3,700 ราคานี้มันเมื่อปีที่แล้วชัดๆ ราคาตอนนี้มือ 2ไม่ถึง 2พันแล้ว
            ส่วน Microsoft Windows Vista 32-Bit Home Premium ฿4,400 น่าจะเป็นวินโดว์แท้ (ทุกวันนี้ใช้คีย์ปลอมก็พอแล้ว แท้หรือปลอมเล่นเกมส์มันก็คือๆกัน)

อยากเล่นไหลลื่น cpu 3g ขึ้นไปจะดีกว่า ส่วนการ์ด vga น่าจะ hd3850 หรือ 9600gso ขึ้นไป จะดีกว่าครับ

อันนี้คือความเห็นส่วนตัวน่ะ รอดูท่านถัดไปละกัน
            Last edited by rial_kung; 11 Jan 2009, 16:27:51.

Comment

Originally posted by tolofe1234 View Post
              อ๋อ กะจะ PM ไปถามคุณพี่ข้างบนพอดีเลยครับ มากระทู้ผมพอดี

ผมอยากถามว่า คอมพี่อะครับ เล่น Crysis ไหลลื่นม๊ะครับ

พอดีเหงใช้ AMD 6000X2+กับสเปคตามของพี่เลยนะครับ อิอิ
              ปรับสุด xp DX9 ได้ครับ แต่ vista DX10 ไม่ไหว

Comment

ปรับได้ไม่กลางๆก็ต่ำ แล้วนะ เปิดสุดหมดไม่ไหวหรอก

Comment

GTX295 ต่อ sli กัน 3 ตัวได้เปล่าไม่รู้

i940 Ram 4 gb เลือกยี่ห้อเลย DDR3

ไหวเปล่าหว่าแบบนี้

Comment

บทความเก่า?

Comment

ของผม 8500Gt 1g
                      5000+2.6 g
                      kingstan 1g
                      sp 3 by skz
                      เล่นได้เเต่กระตุกโครต

Comment

ของผม 8500Gt 1g
                        ddr2 ป่าวครับ ไม่น่าไหวครับ

Comment

Shuttle SG31G2S Barebone case ฿8,400
                          Intel Pentium E2180 2.0GHz Dual-Core CPU ฿2460
                          Samsung SH-S203B DVD burner ฿1,300
                          Hitachi Deskstar 7K160 160GB hard drive ฿1,650
                          A-Data 2GB DDR2 SDRAM ฿1,500
                          MSI GeForce 8600GT 512MB videocard ฿3,700
                          Microsoft Windows Vista 32-Bit Home Premium ฿4,400

Total ฿23,410

ถ้าสเปคตามนี้เล่นได้ครับแต่ปรับได้แค่มีเดียมครับ

Comment

23000 ฿

น่าจะได้ชุดเทพ เลยนะ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                              ตามสูตรผมเลยครับ ขอถามต่อจากกระทู้นี้เลยครับ อิอิ ไม่ว่ากันนะครับ
                              ผมถึงว่าผมนั่งจัดสเปคเองดู มี

E8400 6000
                              Inno3D 9800Gtx+ 6800
                              M/Bที่รองรับ Inno3D 9800Gtx+ รองรับ E8400
                              RAM 1 GB X2 800
                              Raidmax 1500
                              HDD WESTERN SATA 320GB 1600
                              Window XP
                              จอ 17 นิ้วววววว เล่นเกมส์Highๆ จอ 1024*768 มันคงจะเล่นได้นะครับ

ทั้งหมด ประมาณ 16700ไม่รวม M/B ผมเชื่อว่า 16700+M/b เนี่ย มันต้องดีกว่าสเปค RAP บนสุดของผมแน่ๆ

ช่วยเลือก M/B หน่อยครับ ตัวไหนดี ถูกๆใช้ได้นาน รองรับการ์ดจอ รองรับCPU

ขอบคุณมากคร้าบบบ

Comment

Working...
                              X