Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่า!! Recycle Bin หาย!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่า!! Recycle Bin หาย!

คือ ปกติหนูใช้ Win7 อยู่ แล้วทีนี้มันมีปัญหากับบางโปรแกรม
    หนูก็เลยเอา HDD ตัวเก่าที่ลง Vista Ultimate มาเปลี่ยน เพื่อลองลงโปรแกรมอะค่ะ
    แต่พอ Boot ขึ้นมา Recycle Bin มันหาย พอลบไฟล์แล้วจะกด Empty recycle bin ไม่ได้เลย
    จะ Restore ไฟล์จาก Rycycle Bin ก็ทำไม่ได้ด้วยน่ะค่ะ

ใครพอจะเรียกมันกลับขึ้นมาได้ช่วยหน่อยนะคะ
    วินโดว์ Vista Ultimate x64 ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

คลิกขวาที่ Desktop เลือก Personalize
    ดูแถบทางซ้ายที่เขียนว่า Change Desktop icons
    แล้วติ๊กถูกที่ Recycle Bin ครับ

จะเอา My computer หรืออื่นๆออก ก็ได้ด้วยนะจ๊ะ อิอิ

Comment

คนสวยแย่แล้ว !!

Comment

มันคงบิน(bin)ไปแล้วมั้ง

Comment

ได้แล้ว ขอบคุณพี่นู่นู่มากเลยค่ะ

Comment

ขอฝากหน่อย โฟล์เดอร์ดาวโหลดที่ mydoc หายครับ ตอนนี้พอโหลดโปรแกรมจะมาลงที่หน้า desktop แทน ทำไงดีครับ ผมใช้ Vista+firefox ครับ ตอนโหลดทำยังไงให้กำหนด local ได้ ว่าจะเซฟที่ไหน รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
            X