Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนมาใช้window7แล้วdriver toshibaไม่ซัพพอร์ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนมาใช้window7แล้วdriver toshibaไม่ซัพพอร์ตครับ

ผมใช้ notebook toshiba รุ่น Portégé M500-P141T อ่ะครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้เป็น window 7 อ่ะครับ แล้วมันมีปัญหาอยู่ตรงที่driverที่อยู่ในแผ่นที่มากับnotebook มันไม่supportกับwindow 7 อ่ะครับ

ผมจะสามารถหาได้จากที่ไหนบ้างอ่ะครับ

ที่เว็บของtoshibaผมลองเข้าไปหาdriverใหม่ๆดู แต่ผมหารุ่นPortégé M500-P141T รุ่นที่ผมใช้ไม่มีเลยอ่ะครับ(สงสัยเก่ามาก)

ขอบคุณครับ

update อย่างเดียวครับ ทำให้เป็นตัว activate ก่อนด้วย

ถ้า driver จากในแผ่นนั่นเป็นของ windows อื่นครับไม่ใช่ windows 7

ของผมหา driver ได้ครบนะ acer
    Last edited by sandy207; 11 Jan 2009, 19:32:05.

Comment

แต่ล่ะยี่ห้อไม่เหมือนกันครับพี่น้อง บางยี่ห้อก้อหาง่าย บางยี่ห้อก้อ แทบไม่มีครับ

ส่วนผม Acer Aspire 6920G หาได้ครบหมดแล้ว ทั้ง 32 และ 64 Bit เลยครับพี่น้อง สมบูรณ์แบบมาก ๆ เว้นแต่ยังไม่สามารถเล่นเกมส์ได้เท่านั้นเองอ่ะ

Comment

ผมคงต้องกลับไปใช้XPเหมือนเดิม T_T เศร้า...

ปล.driverที่หมายถึงรวมทั้งhotkey wirelesslanอะไรอย่างนี้ด้วยนะครับ

Comment

ฟูจิสึ L1010 ของผม 64 bit พี่แกหาไดเว่อไม่เจอเลยครับ ฮะๆๆ
          ใช้ 32 bit มีไม่ซัพพอร์ทอีกนิดหน่อย แต่ใชงาน ok

Comment

Working...
          X