overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: แผ่นแท้ ea ทำพิษ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

Default แผ่นแท้ ea ทำพิษ

ซวยแล้วครับ เพิ้งเปลี่ยนจาก vista เป็น 7 warhead ใน vista ยังไม่ได้ลบเลย พอลง warhead ใน 7 ทับไป ลงเสร็จ มันบอก เล่นไม่ได้ ลงเกินจำนวน
    แล้วต้องแก้ยังไงอะครับ ได้เรื่องมากนั้ก ea แกเสียลูกค้าไปอีกคน ผมเป็นคนนึงที่อุนหนุนแผ่นแท้ ea ตลอดแผ่นแท้ ea เยอะมากประมาณ 40-50เกม ซื่อแผ่นแท้ตั้งแต่สมัยโน้นนนนนนนนนนนนนน
    เจองี้ รบเสียเลยครับ ได้ ไปอุดหนุนแผ่น จูออน(ผี) ดีกว่า
    แต่ต้องแกยังไงอะครับ ลงทับไปแล้วอะ

OverclockZone Member

หา Crack มาใช้ครับ

หรือ

โทรไปหา EA Thailand ขอสิทธิคืน

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ขอซีดีคีย์ใหม่ครับ
    แต่ผมลง สปอร์ เกิน 5 รอบแล้วนะมันก็ยังไม่เห็นฟ้องว่า หมดสิทธิ์ไรเลย
    แค่เซพหายหมด

OverclockZone Member Domino's Avatar

ตามนั้นครับมันขอคือได้ลองติดต่อไปครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ทำดีมันทำกันยากคนเลยทำความเลวมากกว่าไงคับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Crysis มันจำกัดครั้งด้วยเหรอเนี่ย...เพิ่งรู้...
    ผมลงไป3รอบแล้วอ่ะ...กำลังจะลง Windows ใหม่ด้วย...
    ถ้า Uninstall ตอนต่อเน็ตมันจะคืนจำนวนครั้วที่ลงให้มั้ยครับ...

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

นิดนึงนะครับผมไม่เข้าใจว่าคนที่เค้าซื้อแผ่นแท้แล้วทำไมต้องไปจำกัดจำนวนครั้งเค้าด้วย ก็เค้าซื้อแท้แล้วอ่ะ อย่างนี้มันน่าเสียอารมณ์นะผมว่า

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ว้าวเจอพวกแล้ว แต่ว่า Crysis ผมยังไงโดนนะแต่ RA3 เพิ่งโดนไปเมือวาน โทรแล้วได้จริงเหรอครับจะได้โทรมั่ง

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Spore ไม่เป็นครับ
    เพราะ EA แก้ระบบ DRM ใหม่เป็นว่าลงได้ไม่จำกัดครั้ง แต่ลงได้ 5 เครื่องครับ

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

Quote Originally Posted by joyokeeplayboy View Post
    นิดนึงนะครับผมไม่เข้าใจว่าคนที่เค้าซื้อแผ่นแท้แล้วทำไมต้องไปจำกัดจำนวนครั้งเค้าด้วย ก็เค้าซื้อแท้แล้วอ่ะ อย่างนี้มันน่าเสียอารมณ์นะผมว่า
    ที่เขาจำกัดจำนวน ก็เพื่อรักษายอดการขายเอาไว้ครับ
    เพราะถ้าไม่จำกัด คนที่ซื้อแผ่นแท้ไป มีเพื่อนก็ส่งต่อๆกันไป
    คือซื้อแค่คนเดียว แต่เล่นได้เป็นร้อยๆคน ก็ขาดทุนสิครับ
    อุส่าเสียเวลา เสียงบพัฒนามาตั้งนาน กว่าจะออกมาได้เกมนึง
    Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    ไม่นั้นก็ต้องเล่นแบบใช้แผ่น??
    เช่นนั้นล่ะครับ
    Last edited by spynet; 12 Jan 2009 at 19:37:20.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    เฉพาะ Crysis & Spore หรือเปล่าครับ เพราะว่า RA3 ผมใส่แผ่นก็เล่นไม่ได้ครับ

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

Quote Originally Posted by LordPongpon View Post
    เฉพาะ Crysis & Spore หรือเปล่าครับ เพราะว่า RA3 ผมใส่แผ่นก็เล่นไม่ได้ครับ
    RA3 ไม่ต้องใช้แผ่นเล่นครับ

OverclockZone Member immortalpao's Avatar

แผ่นผีปัญหาน้อยกว่าแผ่นแท้ เอิ้กๆ

Quote Originally Posted by spynet View Post
    RA3 ไม่ต้องใช้แผ่นเล่นครับ
    ผมมีปัญหาดังกระทู้นี่ครับ กระทู้ตกไปหน้า 2 แล้วไม่อยากขุด
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=371566

Quote Originally Posted by LordPongpon View Post
    ผมยอมรับว่าผมเป็นคนลง Windows ที่บ่อยมาก แต่ทุกครั้งที่ลงผมจะ Uninstall เกมของแท้ออกก่อนแต่จะมีบางครั้งที่ไม่ได้เอาออกเพราะ Windows มันล้ม น่าจะ 2 ครั้งได้ แต่แผ่นแท้เกมอื่นๆเช่น Crysis Warhead ผมลงมากกว่าด้วยช้ำก็ยังเล่นได้ปกติไม่มีปัญหา ตอนนี้บอกตรงๆว่าเช็งไม่รู้ว่านี้จะชื้อแผ่นแท้มาลงทำไมเหมือนกับไปยืมเขามาลงมากกว่า
    รู้สึกว่า RA3 จะจำกัดไว้ที่ 1-3 ครั้งนะครับ
    เหมือนกับที่เรปบนๆบอกครับ
    โทรไปที่ EA เพื่อขอ registry อันใหม่

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ขอสิทธิคืนกันยังอะ ขอได้ไม่ได้แล้วมาบอกกันบ้างนะ

OverclockZone Member sutlore's Avatar

น่าจะทำแบบพวก Anti virus อ่ะ แค่ check key ตอน online ก็พอ ถ้าเจอ key ซ้ำสอง key ในเวลาเดียวกัน ก็ลง blacklist ไป(ลงได้ทีละเครื่อง)
    แค่นี้เองอ่ะ ไม่เข้าใจว่าจะจำกัดจำนวนครั้งทำไม เซ็งมากเวลาซื้อมาแล้วรู้ทีหลังว่าจำกัดจำนวนการ install เนี่ย

OverclockZone Member otomo's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    Crysis มันจำกัดครั้งด้วยเหรอเนี่ย...เพิ่งรู้...
    ผมลงไป3รอบแล้วอ่ะ...กำลังจะลง Windows ใหม่ด้วย...
    ถ้า Uninstall ตอนต่อเน็ตมันจะคืนจำนวนครั้วที่ลงให้มั้ยครับ...

ระบบ DRM ของ EA ยังไม่มีระบบ Uninstall แล้วคืนจำนวนนะ ครับ คือลบยังไงก็ไม่คืนนะเอง
    ส่วนจำนวนครั้ง แล้วแต่ละเกมนะครับ เช่น RA 3 ลงได้ 5 เครื่อง ย้ำนะครับ 5 เครื่องไม่ใช่ 5 ครั้ง
    ส่วนการที่สิทธิเราจะโดนลดคือ
    1.การ Install ครั้งแรกบนเครื่องนั้นๆครับ
    2.เรามีการเปลี่ยน Hardware หรือ OS แล้ว Uninstallเกมแล้วลงใหม่จะโดนลดครับ แต่ถ้าเปลี่ยน hardware แล้วเราไม่ได้ลบเกมออกก็จะไม่ได้ลดนะครับ แต่ถ้าลง OS ใหม่ แล้วลงเกม อันนี้ลดแน่นอนครับ
    แล้วถ้าเราลบเกมออกแล้วลงใหม่นะเครื่องเดิม ไม่จำกัดครับ ถ้าอุปกรณ์หรือ OS เรายังคงเดิมครับ
    ถ้าเราเข้าใจระบบก็ไม่ใช่เรื่องยากครับที่จะรักษาสิทธิไว้
    แต่ถ้าเกิดลงเกินขึ้นมาให้ติดต่อ EA Support ครับ

Quote Originally Posted by sutlore View Post
    น่าจะทำแบบพวก Anti virus อ่ะ แค่ check key ตอน online ก็พอ ถ้าเจอ key ซ้ำสอง key ในเวลาเดียวกัน ก็ลง blacklist ไป(ลงได้ทีละเครื่อง)
    แค่นี้เองอ่ะ ไม่เข้าใจว่าจะจำกัดจำนวนครั้งทำไม เซ็งมากเวลาซื้อมาแล้วรู้ทีหลังว่าจำกัดจำนวนการ install เนี่ย
    ต้องเข้าใจว่า แฮคเกอเก่งๆในโลกนี้ก็มีนะครับ
    แค่ทำแพทออกมาแก้ก็หลอก key ได้แล้ว
    anti-virus ส่วนใหญ่ก็โดนวิธีนี้
    ขนาดวินโดว์ ยังโดนหลอกได้เลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks