Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 c0 3.6 ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 c0 3.6 ช่วยทีครับ

E8400 c0 3.6
    ไฟอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    ความร้อนอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ของผม 3.6 ไฟมันอยู่ที่ 1.27
    ความร้อนอยู่ที่ 53c (ไม่ได้ทำไรนะครับ)
    เทส ORTHOS พุ่งขึ้น 100c แค่3นาทีนะครับ

ยังไปต่อได้แค่ไหนครับ
    แล้วไฟกับกับความร้อนต้องอยู่ประมาณที่เท่าไหร่

CPU - E8400 c0 (ซิ้งเดิม)
    MB - P5Q-PRO
    VGA - GeForce 9600GT 512 MB
    RAM - ocz ของ nvidia 1GB*2 DDR2 (ที่มันมาเป็นคู่อ่ะครับ)
    PSU - Raidmax RX-630 630W

ขอบคุณครับ

ร้อนผิดปกติมาก full load เป้น 100 c นะ
    สงสัยซิงค์ไม่แน่นหรือทาซิลิโคลนไม่ดี

Comment

อาการน่ากลัวแฮะ... 100'C

1. เซ็นเซอร์เพี้ยน / โปรแกรมเอ๋อ

2. ซิงค์ไม่แน่น

Comment

ของผม ไม่เกิน 75-80 ครับ full load นะ

Comment

ถ้าอุณหภูมิจริงถึงขนาดนั้น น่าจะดับไปก่อนแล้ว นะครับ

Comment

อืมม์...ถ้าจำไม่ผิด cpu temp สูงสุดไม่ควรเกิน 87 นะครับ
            ในไบออส น่าจะมีค่า setting ของอุณหูมิของ cpu อยู่
            ลองดูอีกทีนะครับ

Comment

Working...
            X