Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ของใหม่] My Passport มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ของใหม่] My Passport มีปัญหาครับ

เพิ่งซื้อ my passport มาจาก เจได เมื่อวาน320g เห็นจริง 298g เหลือที่ว่าง 247g แต่ว่าไม่สามารถ copy file ได้อะครับ มันดันฟ้องว่าที่เต็ม ช่วยทีครับ TT

ไฟล์ขนาดเท่าไรครับ

Comment

7-9 g ครับ 8-9 ไฟล์ ได้ครับ

Comment

ผมว่า มันยังเป็นระบบ fat32 เลยทำให้ copy ไฟล์ขนาดใหญ่ไม่ได้ ลอง formatt แบบเร็ว ให้เป็น ntfs ดูครับ อย่าลืมเอาข้อมูลออกก่อนละ

Comment

format ยังไงหรอครับ

Comment

320 เห็น 298 ก็ปรกติครับ

Comment

ผมคิกเข้าไปดูที่ format แล้วอะครับ มันบอกว่าเป็น ntfs อยู๋แล้วอะ

Comment

โอ๊ะได้แล้วครับ สงสัยมันตั้งไว้ fat32 จริง แต่พอจะformat มีแต่ nftsให้เลือดก็เลย จัดการแล้ว ย้ายข้อมูลได้แล้วครับ

Comment

ดีใจด้วยคับ

Comment

โทษทีครับที่หนีไปก่อน ได้แล้วดีใจด้วยครับ เพราะผมก็เคยเจอแบบนี้มาก่อน ตอนซื้อ my passport 160

Comment

ได้แล้ว ดีใจด้วยนะครับ

ปกติ my passport ที่ซื้อมาใหม่จะเป็น FAT32 หมดครับ ผมซื้อ 250GB มา ก็เป็นเหมือนกัน

Comment

Working...
                      X