Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับโปรแกรม KMPLAYER อ่ะคับ เวลาดูไฟท์หนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับโปรแกรม KMPLAYER อ่ะคับ เวลาดูไฟท์หนัง

มีปัญหากับโปรแกรม KMPLAYER อ่ะคับ เวลาเปิดไฟท์หนังดูตอนแรกจะขึ้นหน้าต่างให้ตอบตกลง แบบในรูปข่างล่างนี้อ่ะคับ

พอกดไปแล้ว ก็ดูหนังได้ตามปกตินะคับ แต่มันน่ารำคาญอ่ะ มันขึ้นมาทุกครั้งเวลาที่เปิดไฟท์ ผมลองเอาไฟท์หนังเรื่องเดียวกันนี้ไป

เปิดที่โปรแกรม MediaPlayerClassic ก็ไม่มีปัญหาไรดูได้ตามปกติ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้มั่งคับ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่าง

ไร อ่อ ผมใช้ WindowVista นะคับ

KMPLAYER ?? ผมไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกับ K Lite Codec หรือปล่าว ถ้าไม่ใช่โหลดตัวที่ผมบอกมาลงดีกว่าครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร เวลา Install ก็เลือกแบบ Full Stuff (ไม่แน่ใจ คือ ลงให้หมดทุกนามสกุลอะครับ)

Comment

โปรแกรม KM เวอร์ชั่นล่าสุดหรือป่าว?

Comment

Originally posted by chairatking View Post
        KMPLAYER ?? ผมไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกับ K Lite Codec หรือปล่าว ถ้าไม่ใช่โหลดตัวที่ผมบอกมาลงดีกว่าครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร เวลา Install ก็เลือกแบบ Full Stuff (ไม่แน่ใจ คือ ลงให้หมดทุกนามสกุลอะครับ)
        เป็นโปรแกรมคนละตัวกันคับ ในเครื่องผมก็มีลง K Lite Codec ไว้เหมือนกัน ไม่รู้มันจะตีกันหรือป่าว 2 โปรแกรมนี้ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
          โปรแกรม KM เวอร์ชั่นล่าสุดหรือป่าว?
          ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะคับ ของผมเป็นเวอร์ชั่น 2.9.4.1434 R2

Comment

อาจจะเป็นที่ นามสกุลไฟล์ก็ได้นะครับ

Comment

Working...
            X