Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า VGA ออนบอร์ดของ AMD & INTEL อันไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า VGA ออนบอร์ดของ AMD & INTEL อันไหนแรงกว่ากันครับ

อยากทราบว่า VGA ออนบอร์ดของ GA-MA78GM-S2H กับ X3100 ของ G31M-ES2L และ GF 6150 SE ของ ASROCK ALIFE NF6G-VSTA อันไหนแรงกว่ากัน ขอขอบคุณครับ

780G แรงสุดครับ

Comment

780 ดิ

Comment

78

Comment

ขอขอบคุณครับ ขอถามต่อนะครับ อยากทราบว่าเกมยูริภาค 3 สามารถใช้ทดสอบเครื่องว่าเล่นเกมได้ดีหรือไม่ดีได้หรือไม่ครับ เพราะบางคนบอกว่าเป็นเกมที่หนักใช้ทดสอบเครื่องได้ดี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ ขอขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ad40 View Post
            ขอขอบคุณครับ ขอถามต่อนะครับ อยากทราบว่าเกมยูริภาค 3 สามารถใช้ทดสอบเครื่องว่าเล่นเกมได้ดีหรือไม่ดีได้หรือไม่ครับ เพราะบางคนบอกว่าเป็นเกมที่หนักใช้ทดสอบเครื่องได้ดี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ ขอขอบคุณครับ
            พวกเกมปั้มยูนิตมันใช้CPUกะแรมเยอะครับอัตราส่วนมากกว่าการ์ดจอน่าจะ70:30

Comment

'55

Comment

อยากเล่นออนบอร์ด

ต้องHD3200 บนAMD780G

Comment

ต้องคิดเล่นๆว่า Onboard Intel กะ Onboard ATI หรือ Onboard nVIDIAอันไหนดีกว่า
                  ATI กับ nVIDIA ดีกว่าเห็นๆ Intel onboard ยังเล่นเกมไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ถ้าดูหนังฟังเพลงกับเล่นเกมเก่าๆน่ะโอเค
                  แต่ HD3200 นี่สูสีกับการ์ดแยกรุ่นล่างๆอย่าง ATI HD 2400 Pro เลยนะ

Comment

แน่นอนอยู่แล้ว AMD ATI

Comment

ต้องเปรียบกับ x4500ซิครับตัวใหม่ของintelเขา และประกบกับgf9200หรือ9300นี่ละออนบอร์ดนะครับเป็นnvidiaที่แรงแต่ดันทำให้cpu intel อะ เหมือนว่าจะไม่ทำให้ฝั่ง amd แล้วนะครับออนบอร์ดของnvidiaเนี่ย

Comment

เล่นเกมส์ใส่การ์ดจอ ดีกว่าคับ

Comment

780G สิครับ..

Comment

Originally posted by NA_JOE View Post
                            เล่นเกมส์ใส่การ์ดจอ ดีกว่าคับ

Comment

amd มั้งถูก

Comment

Working...
                              X