Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook เป็นไรไม่รู้ ช่วยด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook เป็นไรไม่รู้ ช่วยด้วยค่ะ

มันไม่เข้าวินโดว์ ขึ้นมาประมาณว่า NTR... อะไรสักอย่าง
    ทำไงดีค่ะ แล้วตอ้งรีบใช้งาน เข้า safemode ยังไงค่ะ

Originally posted by DNA View Post
    มันไม่เข้าวินโดว์ ขึ้นมาประมาณว่า NTR... อะไรสักอย่าง
    ทำไงดีค่ะ แล้วตอ้งรีบใช้งาน เข้า safemode ยังไงค่ะ
    NTLDR is missing ป่าวอ่ะคั๊บ..

..ส่วนเข้าเซฟโหมดน่าจะเหมือนของพีซีนะครับคือกด F8 ย้ำๆ

แต่ให้ลองเช็คแบดหรือสแกนฮาร์ดดิสค์ด้วยนะครับ เผื่อฮาร์ดดิสค์อาจจะเริ่มเกเรแล้วครับ

Comment

NTLDR is missing ใช่ค่ะ แต่เมื่อคืนยังใช้ได้อยู่เลยนะค่ะ
      ฺิBios Detect HDD เจอ แต่เข้า Windowไม่ได้

Comment

ส่อแววพัง เช็คดีๆนะครับ เอาใจช่วย

Comment

Working...
        X