Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องภาพไม่เต็มจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องภาพไม่เต็มจอครับ

เวลาเล่น แผ่น dvd แล้วจอด้านข้างไม่เต็มครับ หายไป 1 นิ้ว ต้องตั้งค่าที่ไหนครับ

อีกคำถาม ครับ มื่อก่อนเล่นเกมส์สไนเปอร์ เต็มจอ 100 % พอลงวินโดว์ ใหม่ภาพด้านข้างหายไป 1 นิ้นิ้วครับ

ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าที่ไหน ขอบแบบละเอียดนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมครับ

จอแอลซีดี 19 นิ้ว ซัมซุง 933 bw ครับ

ขอบคุณครับ

ปรับที่ จอ lcd หรือยังครับ?

Comment

คลิกขวาที่หน้าจอโปรแกรม Power DVD เลือกที่มีคำว่าซูมเลือเป็น 4x หรือ 9x แล้วคลิกกลับมาตรงคำว่า off มันก็จะเต็มจอ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองทำดูแล้วมารายงานนะครับ

Comment

Working...
        X