Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อ HD IDE 2 ลูกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อ HD IDE 2 ลูกครับ

ถ้าหาซื้อ HD IDE มาอีกลูกนึง แล้วต่อเพิ่มเข้าไป

มันจะสามารถใช้ลงโปรแกรมอะไรแบบนี้ได้มั้ยครับ

แล้วมันจะดึงให้ HD อีกลูกนึงช้าลงรึเปล่าครับ

จะหามาไว้เก็บพวกเพลงกับหนังสารคดีนะครับผม (หา IDE40G ถูก ๆ นะครับ)

http://www.asus.com/products.aspx?l1...78&modelmenu=2

เอาลิ้งสเปคไปดูซะครับ

RAID 0คือคำตอบของความแรงครับ หา 40G อีกตัว +กับตัวที่อยู่ในลายเซ็นต์ ครับ

กัดฟันลง วินใหม แรงแน่ครับ

Comment

ถ้าต่อธรรมดาไม่ใส่ Raid ก็ไม่ดึงกันหรอกครับ เพราะไงความเร็วมันขึ้นกับ HDD ตัวที่เรากำลังโหลดโปรแกรมอยู่อ่ะครับ

Comment

จะว่าดึง มันก็ดึงอยู่นะครับ
        ผมมี hdd sata1 2ลูก sata2 1 ลูก เปง3ลูก ยัดไป แต่ละลูกหนังเกือบเต็ม 555+
        เปิดวินโด้มา เกือบ5นาที ถึงจะใช้งานได้ ดึงไหมหล่ะครับ ตอนลงวินดด้ใหม่ๆ ไม่เป็น

แต่เมื่อใช้งานแล้วก็ไม่มีผลไร แค้โหลดวินโด้ช้าก็แค่นั้น

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ จะได้มีแนวทางหาที่เก็บสารคดีใหม่ ๆ ได้ครับ

โหลดมาไรท์ลงแผ่นแล้วลบทิ้งค่าแผ่น CD ซื้อ HD ใหม่ได้แล้ว T_T

Comment

Working...
          X