Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องevga9600gtหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องevga9600gtหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าตัวนี้น่าเล่นไหมครับ เห็นราคามันถูกดี กินไฟมากไหมครับ
    ผมใช้psu450wติดเคสอยู่ครับไม่ทราบว่าไหวไหม
    hddตัวเดียวครับ
    Attached Files

ไหวครับ

Comment

450 ถ้าติดเคสบ้านๆ ผมว่าไม่ไหวนะ

ต้อง450 ที่ติดเคสที่ดีขึ้นมาอีกนิดนึง อย่างพวก Delux // Gview อ่ะ ไหว

Comment

ไม่รอด จากภาพมันต้องการไฟ 6Pin เพิ่มที่ตูดอีก1หัว.....จะซื้อ PSU ให้มองไกลๆไว้ครับ อุปกรณ์ต่างๆเดี๋ยวนี้มันถูก ผมว่าเดี๋ยวสักพักท่านก็ต้องใส่เพิ่มอีก เล่นวัตต์เต็มตีนเตี่ยไปเลยครับ สัก1ลูก

Comment

ของผมมันยี่ห้อ Nipda 450 W แต่หากซื้อใหม่ได้ ซื้อเลย ผมก็รอเดือนหน้าจะซื้อตัวใหม่ล่ะ

Comment

ไม่ทีเงินเปลี่ยนpsuครับมีแต่เงินซื้อการ์ดทำไงดีหรือจะเสี่ยงดีครับ

Comment

หรือมีการ์ดยี่ห้ออื่นที่กินไฟน้อยหว่าตัวนี้ไหมครับแต่ขอเป็น9600นะครับแนะนำที

Comment

มีครับ ที่กินไฟน้อยลง มี2รุ่น คือ Asus 9600GT Matrix
                กับ ของGigabyte ตัวนี้ครับ
                http://www.gigabyte.com.tw/Products/...-NX96T512HP-HM

แต่อาจจะติดเรื่องความร้อนหน่อยๆ แต่ถ้ามีพัดลมข้างเคสซัก12ซม.+ และช่วงนี้ อากาศเย็นๆด้วยแล้ว ไม่มีปัญหาหรอกครับ

ปล.ถ้ามีงบซักพันนึง สู้ไหวมั้ยครับ กับPSU รุ่นนี้ Delux DLP-35A

Comment

เดือนนึงpsuทนได้ครับ

Comment

Originally posted by fatal View Post
                    เดือนนึงpsuทนได้ครับ
                    ของผมรอซื้อเดือนหน้า ไฟ12 20 A. เอง ไม่รู้ทำไมมันเล่นได้ ลองOC ก็แล้ว เล่นเกมไปก็หลาย ชม

ปล.หากมีตังค์ก็ซื้อใหม่ย่อมดีกว่าครับ

Comment

Working...
                    X