Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากใช้ ECS Black กันมาซักระยะแล้ว เป็นไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากใช้ ECS Black กันมาซักระยะแล้ว เป็นไงบ้าง

พอจะสู้พวก Asus หรือ ค่ายดังๆอื่นๆได้ไหม

จริงๆผมก็ยังไม่ได้ใช้หรอกวาจะใช้เหมือนกัน ก็เลยมาถามว่ามีปัญหาอะไรไหมหลังจากใช้มาระยะนึงแล้ว ชอบตรงที่ราคามันถูกดี

กำลังจะซื้อครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะเอา ASRock K10N78FullHD-hSLI หรือ ecs black ดี

Comment

ผมใช้มา4-5วันละ
      ขอบอกว่าไบออสเปราะมาก -*-
      ไฟกระชากทีเดียวอ่ะไปเลย ต้องถอดถ่ายไบออสแล้ววัดดวงให้ไบออสใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วต้องกลับไป
      ตั้งค่าดีเฟล้าใหม่-*-

คล๊อกง่าย แต่ไกลหรืเปล่าไม่รู้นะครับ แต่ผมทำ x2 5200+ ไปได้แบบขำๆ จาก 2.7 ไป 3.2 ได้สบายๆ

Comment

ผมว่าออนบอร์ดที่แรงที่สุดต้องยกให้ ECS คับ เพราะไม่มีออนบอร์ดตัวไหนที่เล่น Crysis ได้เลย มีแต่ECS เท่านั้นแหละคับ

Comment

ก็ ok ดีอะึครับไม่ประสบปัญหาใดๆครับ

Comment

ขายไปแล้ว

Comment

esc ถ้าใช้ขำๆ ก็พอได้อ่ะมั่ง

Comment

แค่ ขำ หรอ ครับ

Comment

Originally posted by rosemanry View Post
                  ผมว่าออนบอร์ดที่แรงที่สุดต้องยกให้ ECS คับ เพราะไม่มีออนบอร์ดตัวไหนที่เล่น Crysis ได้เลย มีแต่ECS เท่านั้นแหละคับ
                  มีเยอะแยะครับผมถ้าหาดูดีๆ

Comment

แล้วมันดีไหมง่ะ ราคา ถูก นะ

Comment

ผมใช้ j&w หนะ แพงกว่า200 ตอนซื้อ ข้อเสียเป็นบอรด์มินิ ข้อดี ทำ htpc แหล่มมากport เชื่อมต่อมี hdmi ด้วย ค่อนข้างนิ่ง ตั้งแต่ใช้มายังไม่หลุดยังไม่เอ๋อ

Comment

ก็ดีนะคับสำหรับราคานี้ แต่ขายไปแล้ว

Comment

เพิ่มอีกข้อ ecs ให้พอร์ทเยอะ

Comment

ก็ใช่มา3เดือนกว่าแล้วยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เปิดทั้งวันทั้งคืนด้วยครับ..สรุปว่า OK ครับ

Comment

ถ้าใช้บ้านๆก็โอเคครับ ผมใช้กับ 5600 + on bord ไว้ที่ห้องนอน ดูหนัง ดูทีวี ยิงไข่

เเต่ถ้าคิดจะเอามา Oc ลอง ตัวอื่นดีกว่าครับ ตัวนี้มันก็โอได้น่ะ เเต่เอาแแบบมีปรับมากกว่านี้ดีกว่า

Comment

Working...
                              X