Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ Q9550 ซิ้งเดิมๆ จะลากได้ไกลเท่าไหล่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ Q9550 ซิ้งเดิมๆ จะลากได้ไกลเท่าไหล่ครับ

คือผม จะถอยQ9550 แต่อยาก ลากแบบเดิมๆนิดๆหน่อยๆ มันจะได้เท่าไหล่ครับ

ถามคอ Q9xxx ช้วยตอบหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แง ๆ ไม่รู้ก็ได้ครับ แง ๆๆ ๆ

Comment

ไม่รู้ไม่เคยใช้ แต่มาแหย่นิดๆว่า
      มีเงินซื้อขนาด Q9550 เปลี่ยนซิ้งแค่ไม่ถึง 2000 คันๆน่า อิอิ

Comment

เคยลากไป 3.8GHz แรมkingstonบ้านๆ ไฟ 1.29

ลองเทส full load อุณภูมิพุ่งไป85c

เทสเสร็จ restart ปรับเหมือนเดิมไม่กล้าลากต่อกลัวแต๊ป

Comment

สรุปว่ามันแรงกว่า Q6600 สักเท่าไรครับ upgrade คุ้มไหมครับ?

Comment

-*-

มีเงินซื้อ แต่ไม่เอา เปลื่ยนได้มั้ยจะเอาเดืมๆ มันไปได้เท่าไหล่ครับ

Comment

Originally posted by Imdexter View Post
              เคยลากไป 3.8GHz แรมkingstonบ้านๆ ไฟ 1.29

ลองเทส full load อุณภูมิพุ่งไป85c

เทสเสร็จ restart ปรับเหมือนเดิมไม่กล้าลากต่อกลัวแต๊ป

ทำไมเขาเรียก แรมบ้าน ๆ หรอครับถ้าไปไส่ ที่ทำงานไม่เรียก แรมออฟฟิต หรอครับ ฮา ๆ

Comment

Originally posted by hanasakiza View Post
                ทำไมเขาเรียก แรมบ้าน ๆ หรอครับถ้าไปไส่ ที่ทำงานไม่เรียก แรมออฟฟิต หรอครับ ฮา ๆ
                ราคามันถูกไงครับเลยเรียกแรมบ้านๆ

ลากแบบปลอดภัย+sinkเดิมใช้อยู่ตอนนี้ 3.4GHz เพิ่มไฟไม่มาก+ไม่ร้อน

ส่วนแรงกว่า Q6600 มั้ย? ต้องไปดูผลทดสอบครับ ไม่เคยเล่น Q6600 เลยเปรียบเทียบไม่ได้

Comment

ประมาณ 4G ครับ ถ้านับแค่ ความสามารถของซิ้งเดิมในการทนความร้อนของ Q9550 นะครับ

ส่วนจะOC ได้ไกลขนาดใหนอยู่ที่ อุปกรณ์อื่นและคนOC ด้วยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=317004&page=2

Comment

ขอบคุณครับ แปลกจัง ตี 1กว่าๆ นั่งเล่นคอมไม่ค่อยหนาว พอขึ้นเตียงคุมผ้าห่มปั๊บหนาวเลย งง ??

Comment

Working...
                    X