overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ช่วยแนะนำเกมส์หน่อยครับว่ามีอะไรน่าเล่นบ้าง

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

Default ช่วยแนะนำเกมส์หน่อยครับว่ามีอะไรน่าเล่นบ้าง

ขอเกริ่นก่อนเลยคือ ผม******งหายจากวงการเกมส์ไปหลายปีมากแต่เมือ่ปีใหม่นี้ได้ซื้อคอมใหม่
    เลยได้มีโอกาศกลับมาเล่นอีกครั้ง รู้สึกแบบโห ทำไมภาพมันสวยมากมายต่างจาก Doom3
    ได้ขนาดนี้ ก็เลยลองโหลดเกมส์ที่ดังๆในบอร์ดมาเล่นดู ปรากฏว่าทราบแนวของตัวเองแล้วครับ
    ผมจะชอบไปทาง Gear of war (เกมส์นี้รักมากเล่นจบแล้วก็ยังไม่ลบออกครับชอบแบบบอกไม่ถูก)
    แล้วก็ Rainbow Six:Vegas 2 ,COD 4 (ภาค5ก็ดีแต่ผมไม่ชอบแนวย้อนยุค) แต่พอ
    ได้ลอง crysis กับ farcry2 ,dead space แล้วมันไม่ใช่แนวน่ะครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ
    ว่าเกมส์แนว gear of war มีอะไรอีกบ้างครับ จะได้หามาเล่น

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

สรุปว่าชอบแแนว FPS แบบภารกิจลุยเลือดสาด(Gear เป็นแนวนี้)
    แล้วก็ไม่ชอบอะไรแบบที่ ต้องมาซุ่มๆ หนีๆ หรืออิสระเกินไป(ไปต่อไม่ถูก)
    ลอง ...........
    Fallout 3
    Frontlines - Fuel Of War
    Ghost Recon Advanced Warfighter 2
    Mass Effect
    Serious Sam 2
    Soldier Of Fortune: Payback
    Terrorist Takedown 2: US Navy Seals
    Timeshift
    หรือจะรอเกมใหม่ๆ ก็คง COD VI : Modern Warfare II ละครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

GoW มัน Third Person Shooter นิ Co-op ด้วย
    Rainbow Six ก็ออกแนว Tactical Shooter
    Mass Effect น่าจะใกล้เคียงแต่มัน RPG
    ลองไปดูตามนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370426 เพียบครับเลือกดู

กระทู้ OCZ ณ ห้อง____

Quote Originally Posted by Wanartit View Post
    ขอเกริ่นก่อนเลยคือ ผม************งหายจากวงการเกมส์ไปหลายปีมากแต่เมือ่ปีใหม่นี้ได้ซื้อคอมใหม่
    เลยได้มีโอกาศกลับมาเล่นอีกครั้ง รู้สึกแบบโห ทำไมภาพมันสวยมากมายต่างจาก Doom3
    ได้ขนาดนี้ ก็เลยลองโหลดเกมส์ที่ดังๆในบอร์ดมาเล่นดู ปรากฏว่าทราบแนวของตัวเองแล้วครับ
    ผมจะชอบไปทาง Gear of war (เกมส์นี้รักมากเล่นจบแล้วก็ยังไม่ลบออกครับชอบแบบบอกไม่ถูก)
    แล้วก็ Rainbow Six:Vegas 2 ,COD 4 (ภาค5ก็ดีแต่ผมไม่ชอบแนวย้อนยุค) แต่พอ
    ได้ลอง crysis กับ farcry2 ,dead space แล้วมันไม่ใช่แนวน่ะครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ
    ว่าเกมส์แนว gear of war มีอะไรอีกบ้างครับ จะได้หามาเล่น
    นี่มาขอเกริ่นจริงๆหรอครับ แล้วทำไมต้องมีคำหยาบคายด้วย

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

ไม่ได้ใช้คำหยาบนะครับ คือผมจะพิมพ์คำว่า "ห่-า-ง" น่ะครับ แต่เว็บมันขึ้นมา
    เป็นดอกจันทร์แทน ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยชี้แนะ

Quote Originally Posted by Wanartit View Post
    ไม่ได้ใช้คำหยาบนะครับ คือผมจะพิมพ์คำว่า "ห่-า-ง" น่ะครับ แต่เว็บมันขึ้นมา
    เป็นดอกจันทร์แทน ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยชี้แนะ
    ผมก็พยายามที่เชื่อในคำแก้ตัวของคุณนะครับ คุณอาจหลอกผมได้แต่คุณหลอกตัวคุณเองไม่ได้นะครับ

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ไม่เห็นต้องสงสัยกันเลยหนิครับ - -

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

ลองบ้างสิ ******งหาย ?
    Ok มั้ยเอ่ย?
    งืม..พอฟังขึ้นครับ แต่ทำไม่ของผมขึ้น 6 ดอก ของคุณ Wanartit ขึ้นตั้ง 24 ดอก
    Last edited by spynet; 12 Jan 2009 at 20:57:30.

Quote Originally Posted by W h | t e View Post
    ไม่เห็นต้องสงสัยกันเลยหนิครับ - -
    ต้องสงสัยครับ! ผมไม่ทราบนิครับว่า "งหาย" มันมีความหมายว่าอย่างไร แต่เนื่องจากสมัยนี้มีการแอบนอร์มอล บ้องแบ๊วกันมากจึงเป็นเหตุให้มีการใช้ภาษาไทยที่ผิดเพี้ยนไป ผมเลยสงสัยไว้ก่อนครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เอามั่งๆ ***งหาย 55555555555

ยินดีต้อนรับคับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

อย่าไปยุ่งกับไอ้ตัวป่วนนะครับ เขาเป็นโรคขาดความอบอุ่น

งง

OverclockZone Member Nihilus's Avatar

เ*************ก**************รี*************ย**************น*************แ*************ส*************ร*************ด

โว๊ว...คำหยาบเพียบเลย ขอโทษนะครับ....555

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ลูกมือ เจ๊ MyPc รึเปล่า เนี่ย

Quote Originally Posted by HaHaPaJingKo View Post
    ผมก็พยายามที่เชื่อในคำแก้ตัวของคุณนะครับ คุณอาจหลอกผมได้แต่คุณหลอกตัวคุณเองไม่ได้นะครับ
    ก็แล้วแต่คุณจะคิดนะครับ ผมไม่แคร์

Quote Originally Posted by yamisong View Post
    อย่าไปยุ่งกับไอ้ตัวป่วนนะครับ เขาเป็นโรคขาดความอบอุ่น
    ตอนแรกผมก็งงๆนึกว่าตัวเองทำอะไรผิดเพราะพิมพ์แค่นั้นจริงๆ พอท่านมาบอกแบบนี้
    ผมเลยหายข้องใจครับ เคยแต่อ่านๆกระทู้คนอื่นโดนป่วน มาเจอเองบ้างเลยตกใจินดหน่อยครับ

ตอนแรกผมก็งงๆนึกว่าตัวเองทำอะไรผิดเพราะพิมพ์แค่นั้นจริงๆ พอท่านมาบอกแบบนี้
    ผมเลยหายข้องใจครับ เคยแต่อ่านๆกระทู้คนอื่นโดนป่วน มาเจอเองบ้างเลยตกใจินดหน่อยครับ
    ดีแล้วครับที่เข้าใจ...คนที่นี่ส่วนใหญ่น่ารักครับ...มีอะไรก็ปรึกษาได้ไม่หวงความรู้ครับ

อ้อ ทำเอามึนไปหน่อยนึง
    นึกว่าจะมีมวยซะแล้วสิ
    เห้อ...

OverclockZone Member แหวะ's Avatar

ลองไปค้นดูในเวบไซต์ NZone ดูครับ เป็นเดโม ให้ลองโหลดมาเล่นดู เผื่อชอบเกมไหนก็ไปสอยมาเล่นต่อไป

OverclockZone Member Violent's Avatar

กลับเข้าเรื่องดีกว่า S.T.A.L.K.E.R. - Clear Sky เคยลองหรือยัง ตระกูลนี้ จริงๆ ก็ออกแนว Rainbow6 ที่ว่า แนวเดียวกันเพราะ

ยากโคตรๆๆ AI แจ่ม ไม่ใช่ เกมที่ ท่าน จะแบกปืน เดิมดุ้มๆ ไปยืนส่อง มัน ดื้อๆได้ แบบเกมทั่วๆไป

ลองดูนะ จริงๆ ผมเองไมไ่ด้ สันทัด FPS จริงๆ มะก่อนไม่ชอบด้วย - -' แต่เกมดีๆ เดี๋ยวนี้ กระแส มันแรง ถึงจะเป้น FPS มันก็ยังมีเกมดีๆ ที่น่าเล่ได้ เช่น Farcry F.E.A.R หึหึ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks