Announcement

Collapse
No announcement yet.

Error อะไรหว่าดูให้ทีคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Error อะไรหว่าดูให้ทีคราบ

เล่นซนอีกแล้วไปอัพ Bios ราวเตอร์ของทรู -*- Billion 5200SR2 มัน 5200S หรือ 5200 อะครับ

เดี๋ยวไป Service ที่ห้อง 1 วันเลยนี่ แต่ว่าอยู่ไกลกันล่ะ คงไม่ไป อิอิ

อัพแล้วมันขึ้นเลยเหรอคะ

Comment

อันนี้ป่าว อัพรูปไม่ขึ้น แต่น่าจะเป็น 5200
      Last edited by slate; 12 Jan 2009, 20:30:32.

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        เดี๋ยวไป Service ที่ห้อง 1 วันเลยนี่ แต่ว่าอยู่ไกลกันล่ะ คงไม่ไป อิอิ

อัพแล้วมันขึ้นเลยเหรอคะ
        อัพ Firmware แล้วขึ้นเลยครับ กดลูกศรตรงมุมขาวช่อง Address จะค้างจอขาวประมาณ 5-6 วิ เลยครับ อุอุ ไม่อัพก็เซง ราวเตอร์ไม่ค่อยเกาะสัญญาณ Net เลยต่อติดแต่เน็ตไม่วิ่ง วิ่งแปปก็หยุดซะงัน โทรไปทาง Buddy บอกราวเตอร์มีอายุการใช้งานประมาณ 1ปี ก็ไม่ค่อยจับสัญญาแล้ว เอ้าเวงกำ
        Billion 5200SR2 (ทรู) เน็ตผม Buddy พรึงจะมาเป็นตอนปีใหม่ทนไม่ไหว อัพมันซะเลย ตอนนี้เข้าไปเซต 192.168.1.254 แล้วอิอิ ไฮโซดี กลัวจะไปอัพ Firmware ผิดรุ่น -*-
        Last edited by kidnapped1; 12 Jan 2009, 20:33:37.

Comment

เอ๋ คือว่าพอต่อเน็ตแล้วมันหลุด ๆ หาย ๆ ใช่ไหมคะ แล้ว Windows เป็น Service Pack 3 เปล่า

Comment

Originally posted by Artemis View Post
            เอ๋ คือว่าพอต่อเน็ตแล้วมันหลุด ๆ หาย ๆ ใช่ไหมคะ แล้ว Windows เป็น Service Pack 3 เปล่า
            แม่นแล้วครับ Sp3 เหมือน Billion จะไม่ถูกกับ Sp3 ไม่หลุดสิครับ ต้องลุกมาปิดเปิดใหม่เศร้า แต่ก็ใช้มานานแล้วนะนี้พรึ่งจะเป็น - - รอดูอาการว่าจะหลุดดับอีกไหม - -

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
              แม่นแล้วครับ Sp3 เหมือน Billion จะไม่ถูกกับ Sp3 ไม่หลุดสิครับ ต้องลุกมาปิดเปิดใหม่เศร้า แต่ก็ใช้มานานแล้วนะนี้พรึ่งจะเป็น - - รอดูอาการว่าจะหลุดดับอีกไหม - -
              เราก้เคยโง่อยู่นาน หาวิธีอัพ Firmware แต่สุดท้ายได้คำแนะนำว่าให้ Fix Ip จบเล่นได้คะ

ลอง Fix IP ดูน่ะคะ

Comment

เราก้เคยโง่อยู่นาน หาวิธีอัพ Firmware แต่สุดท้ายได้คำแนะนำว่าให้ Fix Ip จบเล่นได้คะ

ลอง Fix IP ดูน่ะคะ
                Fix ยังไงหว่าผมไปเซต Ip ในคอนฟิกราวเตอร์อะครับเซต Post อิอิเพราะเดียวโหลดบิทเป็น No ไม่งาม

Comment

เซตตรง ที่ Port นั่นล่ะ หมายถึง เซ็ต ตรง Connection ใน Windows

192.168.1.1
                  225.225.0.0
                  192.168.1.2

192.168.1.1

มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

อ๋อผมรู้ละผมใส่ Timezone ผิด -*- แง้ว

Comment

สะงั้น อ่ะ ดับเพลงอินทามาระ อยู่ ซอยไหนอ่ะ

Comment

สะงั้น อ่ะ ดับเพลงอินทามาระ อยู่ ซอยไหนอ่ะ
                        26 ครับ อุอุ แค่เซต TimeZone ผิดนี้เอาเรื่องเหมือนกัน

Comment

อ๋อ ก็แสดงว่ามีช่วงเวลาหนึ่งเราอยู่ไม่ห่ างกัน ระหว่าง อินทามระ 12 กับ 26

Comment

555

Comment

Working...
                            X