Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram Rox หรือ Kinston หรือ Kingmax ตัวไหนดีกว่าคับ ด้านคุณภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram Rox หรือ Kinston หรือ Kingmax ตัวไหนดีกว่าคับ ด้านคุณภาพ

ด้านคุณภาพ ตัวไหนดีกว่า แล้ว Rox มีข้อเสียอะไรคับ ทำไม ขายถูกกว่าเยอะ หรือว่า คุณภาพสู้ไม่ได้คับ ขอบคุณคับ

มันราคาถูกกว่าเพราะยี่ห้อไงครับ ยี่ห้อไม่ดัง ราคาก็เลยไม่แพง คุณภาพก็ไม่ต่างเท่าไรหรอก เพราะชิบที่ใช้มันก็เหมือนๆกัน (อาจต่ำกว่าหน่อย)

Comment

ผมว่าด้านคุณภาพแล้ว Kinston หรือ Kingmax น่าจะดีกว่า Rox
      แต่ดีกว่าแบบไม่เห็นผลในการใช้งาน ดีกว่าหน่อย การใช้งานก็เท่ากัน

Comment

ใช้งานทั่วๆไป ไม่ได้ต่างกันเลย

ประกันก็พอๆกัน

ราคา ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ผลิต เค้าจะเลือกตั้งเท่าไหร่ก็ได้ ขึ้นอยู่กับพื้นฐานการผลิต

จริงๆ ถ้า ROX ตั้งราคาสูงกว่านี้ คนก็อาจคิดว่าเป็นสินค้าเกรดสูงก็ได้

ราคาไม่ใช่สิ่งที่จะวัดคุณภาพเสมอไป

Comment

Rox ก็ไม่ได้ห่วยกว่า Kington หรอกครับ
          แม้แต่การ oc ยังไม่แพ้กันเลยครับ
          ปล.Kington กับ Kingmax ไม่ใช่อย่างเดียวกันหรอครับ
          Last edited by Dekslam; 23 Feb 2007, 17:05:17.

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าคุณภาพของ chip ที่ใช้อาจต่างกัน
            เคยเจอสมัย sdram ยี้ห้อ kingston จะเข้ากับยี้ห้ออื่นได้ดี แต่ ncp เข้ากับอันอื่นไม่ค่อยได้ต้องคู่กันเอง ประมาณเนี้ย

Comment

ผมว่าพอๆกันนั้นแหละครับ
              -------------------
              แต่คิงแม๊ก จะเข้ากับแรมอื่นยากหน่อยครับ จากประสบการณ์

Comment

เหมือนกันหมด

Corsair VS , Kington , Kingmax , rox

พอๆกันหมดแหละ อยู่ที่ชอบชื่ออะไรตังเหลือป่าว

Comment

เรียง
                  ดีสุดไปเน่าสุด
                  Kingston >> ROX >>> Kingmax

Comment

Kingmaxแย่กว่าROXอีกเหรอครับ ราคามันเกือบเท่าคิงตั้นเลยนา...อีกไม่กี่สิบบาท

Comment

kingmax ดีกว่า rox ครับ ด้านคุณภาพ และประกันของ DCOM ด้วยครับ

Comment

คิงแมคดีกว่าคับ cl จากโรงงานมักจะต่ำกว่า kingston ซะด้วย

แต่ oc ห่วยแตก เกือบทุกรุ่นไป

Comment

สำหรับผม ROX ดีสุด

ผมพวก ชอบของถูก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            สำหรับผม ROX ดีสุด

ผมพวก ชอบของถูก
                            ถูกต้องจัดไปรูปหล่อ

Comment

Originally posted by notetep123 View Post
                              ถูกต้องจัดไปรูปหล่อ
                              ขอบคุณครับที่พูดความจริง 555

Comment

Working...
                              X