Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามโน๊ตบุค ที่มีบริการดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามโน๊ตบุค ที่มีบริการดี

พอดีอยากได้โน๊ตบุค เรียน+เล่นเกม ราคาไม่เกิน 3 หมื่นบาท
    อยากได้ที่มีบริการหลังการขายที่ดีที่สุด ไม่ทราบว่าเอายี่ห้อไหนดี
    ผมใช้ที่อุดรธานีนะครับ ไม่ทราบว่าจะเคลมที่ไหน

เคยอ่านในบอร์ดเห็นบอก HP ถ้ามีของก็เปลี่ยนเสร็จใน1วัน ถ้าไม่มีของก็ไม่เกิน7วัน แบบนี้น่าจะดีไหมครับ แล้วมีที่ไหนดีกว่านี้อีกไหมครับ

DELL

Comment

Asus, Dell ครับ

Comment

ที่อุดรฯAsusก็มีserviceอยู่ครับผม

Comment

Dell Onsite service คือไม่มีศูนย์ใหญ่ บริการ ไปซ่อมให้ถึงที่ (ก็อย่าถึงกับ กลางป่าเขา กันดาร ละกัน) แต่อาจต้องรอนิด โทร บอกทางหลายรอบหน่อย

Asus ศูนย์ เยอะ บริการ ด้าน คำพูด คำจา น่าฟัง เฉยๆ แต่ ด้านเทคนิค คือ ซ่อมไว ตรงเวลา จัดว่าดี เขาขายหลายอย่าง มาไทยก็ นานแล้วอะนะ

Sony ตราบใด ที่ท่านยังมีประกัน แล้วเข้าศูนย์ใหญ่ โดยตรง ไม่ใช่ ตัวแทนอะนะ จะบริการ ดีมากๆ แต่ถ้าประกันหมด อย่าไปซ่อมเล้ย โยนทิ้ง ไปซื้อ AJ ดีกว่า เหอๆ

HP บริการไม่ดี พูดจาดีหน่อย นัดก็ไม่ค่อยตรงเวลา แต่ ไม่เคยผิดคำพูดแล้วไม่รับผิดชอบ คือ เขาันัด แล้ว ขอเลื่อน (โทรมาบอก) ก็จะได้ จริงๆ ไม่มีอีกรอบ ก็ อยูในข่าย พอรับได้

Comment

ด้านบนลืม Acer ไปได้ยังไงกันครับ บริการก็ดีเป็นกันเอง ราคาก็แพง ค่าเปิดก็แพง (บริการดีเพราะเราต้องไปเจอเค้าบ่อยๆอ่ะนะ)

ปล.Sony เรื่องจริงครับต้องเข้าโชว์รูมเท่านั้น หรือศูนย์ใหญ่เลย ส่วนพวกตัวแทนไม่รับผิดชอบอะไรใดใดทั้งสิ้น ขายแล้วขายเลย

โดยส่วนตัวผมว่าคล้ายกันทุกค่ายอ่ะ ยิ่งหมดประกันยิ่งแล้วใหญ่เลย ค่าบริการแพง สุดๆ(สัดๆเลยอ่ะนะ)

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
              ด้านบนลืม Acer ไปได้ยังไงกันครับ บริการก็ดีเป็นกันเอง ราคาก็แพง ค่าเปิดก็แพง (บริการดีเพราะเราต้องไปเจอเค้าบ่อยๆอ่ะนะ)

ปล.Sony เรื่องจริงครับต้องเข้าโชว์รูมเท่านั้น หรือศูนย์ใหญ่เลย ส่วนพวกตัวแทนไม่รับผิดชอบอะไรใดใดทั้งสิ้น ขายแล้วขายเลย

โดยส่วนตัวผมว่าคล้ายกันทุกค่ายอ่ะ ยิ่งหมดประกันยิ่งแล้วใหญ่เลย ค่าบริการแพง สุดๆ(สัดๆเลยอ่ะนะ)

อุตส่า ไม่เขียน มีคน มาต่อละ Acer ก็ตามนั้น แหละ (เดี๋ยว สาวก Gem จะมารุมเอานา)

จริงๆมันก็คีิดได้หลายแบบ ประกันดี จะซื้อคอม คิดว่ามันจะเสีย ตั้งแต่ยังไม่ซื้อเลยเหรอ % เสียมันก็แล้วแต่คนใช้ กับ ดวง มากกว่านะ ถ้ามันเสียตลอด ประกันดียังไงก็ไม่ไหว

หรือจะคิดว่า ซื้อที่ประกันดีๆ ไว้ ยังไงมันก็ต้องเสีย ก็แล้วแต่นะ มันแล้วแต่มุมมอง

ผมว่า เอาที่ชอบ สเปคถูกใจ ราคาเหมาะสม ดีกว่า อย่างน้อยเราก็ ตัดสินใจเอง ของมันก็ ดีตั้งแต่ซื้อมา ได้แค่่นั้นก็ยังดี ส่วน มันจะเสียไหม ประกันจะเป้นไง เดียวไปเจอกะรุ้ - -'

ปล. เพราะผมเอง ก้ มีโนตบุค ของตัวเอง 2 ของแฟน1 และ ของที่พาเพื่อนไปซื้อ (ซึ่งก็รุ้ๆ คนไทย พาไป ซื้อ คือใช้ตัวเองรับประกัน เวลาเสีย (ไว้รัสแด้ก) ตูไม่รุ้เรื่องไรด้วยเลยก็ต้องไปซ่อม) อีก 3 เครื่อง(มั้ง)

เคยมี แค่ Sony ที่มีเสียเอาไปเครม ของตัวเองอะนะ แต่ของคนในบริษัท พาไปใหบ่อยกะเลยพอรู้ พวกศูนย์

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเอาอะไรดี รึจะซื้อ BTO - -*

Comment

DELL แน่นอนที่สุดคร๊าบบ อิอิ

Comment

Working...
                  X