Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เกี่ยวกับNB.Acer TravelMate 6293-942G16Mn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เกี่ยวกับNB.Acer TravelMate 6293-942G16Mn

กำลังจะซื้อNB.ขนาด11"-12" เน้นCPUที่แรงๆ ใช้ทำงานออฟฟิศ เล่นเนท ดาวโหลด ดูหนังฟังเพลง ตัดต่อDVD แปลงไฟล์หนัง ไม่เน้นเล่นเกม

เท่าที่ดูๆมาชอบ
    Acer TravelMate 6293-942G16Mn
    CPU Intel Core 2 Duo T9400 (2.53 GHz,FSB 1066 MHz, L2 6 MB)
    Chipset Intel Mobile GM45 Express Chipset
    Graphic Chip Intel GMA 4500M HD
    12.1 inch WXGA (1280x800)
    Memory 2 GB DDR3
    Hard Disk 250 GB 7200 RPM
    DVD Writer (Dual Layer Support)
    Acer Crystal Eye webcam
    USB 3
    Firewire Yes
    DVI No
    S-video Yes
    e-SATA No
    HDMI Yes
    Card Reader 5 in 1
    Express Slot Yes
    Finger Print Yes
    Wireless Lan Intel Wireless WIFI Link 5300 802.11a/b/g/Draft-N
    Bluetooth Yes
    LAN Yes
    Modem Yes
    Battery Details 6 Cell Li-On
    Weight Details 1.95 Kg.
    Operating System OS Bundle Windows Vista Business
    Warranty Details 3 Y.
    Details TPM Security
    Price 42,900 บาท

ช่่วยติชมและแนะนำข้อดีข้อเสียด้วยครับ
    และช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆที่มีสเปคและคุณภาพใก้เคียงกันให้ด้วยครับ

ปล.Acerปัจจุบันยังมีปัญหาเรื่องความร้อนอยู่หรือป่าวครับ

ขอขอบคุณมากครับ

สุดยอดกับระดับ 12" แล้วครับ กับราคานี้ ถอยเลย ตัดต่อหนังลื่นแน่นอน
    ถ้าจะให้สุด อัพแรมเพิ่มเป็น 4GB ครับ แล้วใช้ VistaX64 ไม่ก็รอ Windows7 X64

ป.ล. DDR3 แพงเหลือเกิน

Comment

Originally posted by matakun View Post
      กำลังจะซื้อNB.ขนาด11"-12" เน้นCPUที่แรงๆ ใช้ทำงานออฟฟิศ เล่นเนท ดาวโหลด ดูหนังฟังเพลง ตัดต่อDVD แปลงไฟล์หนัง ไม่เน้นเล่นเกม

เท่าที่ดูๆมาชอบ
      Acer TravelMate 6293-942G16Mn
      CPU Intel Core 2 Duo T9400 (2.53 GHz,FSB 1066 MHz, L2 6 MB)
      Chipset Intel Mobile GM45 Express Chipset
      Graphic Chip Intel GMA 4500M HD
      12.1 inch WXGA (1280x800)
      Memory 2 GB DDR3
      Hard Disk 250 GB 7200 RPM
      DVD Writer (Dual Layer Support)
      Acer Crystal Eye webcam
      USB 3
      Firewire Yes
      DVI No
      S-video Yes
      e-SATA No
      HDMI Yes
      Card Reader 5 in 1
      Express Slot Yes
      Finger Print Yes
      Wireless Lan Intel Wireless WIFI Link 5300 802.11a/b/g/Draft-N
      Bluetooth Yes
      LAN Yes
      Modem Yes
      Battery Details 6 Cell Li-On
      Weight Details 1.95 Kg.
      Operating System OS Bundle Windows Vista Business
      Warranty Details 3 Y.
      Details TPM Security
      Price 42,900 บาท

ช่่วยติชมและแนะนำข้อดีข้อเสียด้วยครับ
      และช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆที่มีสเปคและคุณภาพใก้เคียงกันให้ด้วยครับ

ปล.Acerปัจจุบันยังมีปัญหาเรื่องความร้อนอยู่หรือป่าวครับ

CPU แรงจริงครับ ขอออกความเห็นหน่อยครับ เพิ่มเป็น 14" ได้ไหมอ่ะครับ ราคามันแพงไปอ่ะครับ ราคานี้ อยากให้มีการ์ดจอสักหน่อยอ่ะครับพี่น้อง เดี๋ยวมันจะเพิ่มวันหลังไม่ได้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
        สุดยอดกับระดับ 12" แล้วครับ กับราคานี้ ถอยเลย ตัดต่อหนังลื่นแน่นอน
        ถ้าจะให้สุด อัพแรมเพิ่มเป็น 4GB ครับ แล้วใช้ VistaX64 ไม่ก็รอ Windows7 X64

ป.ล. DDR3 แพงเหลือเกิน
        ขอขอบคุณมากครับ ผมใช้XPครับเพราะโปรแกรมที่ใช้อยู่ไม่รองรับVista แล้วจำเปนต้องอัพเปน4Gbหรือป่าว เห็นว่าเห็นแค่3GB.

---------------------------------------------------------------------

CPU แรงจริงครับ ขอออกความเห็นหน่อยครับ เพิ่มเป็น 14" ได้ไหมอ่ะครับ ราคามันแพงไปอ่ะครับ ราคานี้ อยากให้มีการ์ดจอสักหน่อยอ่ะครับพี่น้อง เดี๋ยวมันจะเพิ่มวันหลังไม่ได้อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ปัจจุบันใช้14"แต่ต้องออกนอกสถานที่บ่อยมากเลยรู้สึกว่ามันหนักและเกะกะอะครับ
        จอ12"หาการ์ดจอแยกยากมากเลยครับ ถ้าการ์ดจอแยกผมเห็นมีของAsus f9 แต่CPU2.1 การ์ดจอ Gf.9300GS ราคา 50,000บาท
        ผมก็ยังลังเลระหว่างCPUแรง กับการ์ดจอแรง ยังไงช่วยให้ความเห็นด้วยครับ

Comment

XP ถ้าไม่ใช่ X64 ไม่ต้องอัพแล้วครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
            XP ถ้าไม่ใช่ X64 ไม่ต้องอัพแล้วครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by matakun View Post
              ขอขอบคุณมากครับ ผมใช้XPครับเพราะโปรแกรมที่ใช้อยู่ไม่รองรับVista แล้วจำเปนต้องอัพเปน4Gbหรือป่าว เห็นว่าเห็นแค่3GB.

---------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ปัจจุบันใช้14"แต่ต้องออกนอกสถานที่บ่อยมากเลยรู้สึกว่ามันหนักและเกะกะอะครับ
              จอ12"หาการ์ดจอแยกยากมากเลยครับ ถ้าการ์ดจอแยกผมเห็นมีของAsus f9 แต่CPU2.1 การ์ดจอ Gf.9300GS ราคา 50,000บาท
              ผมก็ยังลังเลระหว่างCPUแรง กับการ์ดจอแรง ยังไงช่วยให้ความเห็นด้วยครับ

เบนคิวx31 ไงคับจอ13 นิ้วหนัก1.6โลมาพร้อมกาดจอ8600GT ราคา30900

Comment

ขอบคุณครับ จะลองเข้าไปดู

Comment

มันต้องควบคู่กันไป ถ้าจะให้ดีอ่ะ

Comment

Working...
                  X