Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาควันไฟ ใน Red Alert 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาควันไฟ ใน Red Alert 3

ผมลงการ์ดจอตัวใหม่คือ Asus HD3850 / 256mb DDR3 ใหม่ๆ ติดตั้ง Driver ทุกอย่างเรียบร้อย

แต่พอเปิด Red Alert 3 ขึ้นมาเล่น โดยปรับ High เกือบทั้งหมด ปรากฏว่า เมื่อยูนิตยิง หรือระเบิดอะไรที่มันทำให้เกิดควันสีดำ มันจะเป็นเส้นๆ อุบาทว์ๆ ขยึกไปๆมา อ่ะครับ ไม่เหมือนควันเลย
    เหมือนก้อนเส้นสีดำกลมๆ ผมลองปรับนั่นปรับนี่ สุดท้ายไปเจอที่ว่า แสงต้องปรับเป็น medium ถึงจะหาย (แต่ภาพโดยรวมมันก็ไม่สวยเท่า high) ใครเคยเป็น ใครเคยแก้มาแนะนำกันหน่อยครับ >_<

โหลดแพทมาลงครับ จบแล้ว

Comment

ของผมเงามันเหลี่ยมๆเบลอๆ เป็นที่อะไรหรอครับ ปรับ shadow high แล้ว

Comment

Originally posted by daftvader View Post
        ของผมเงามันเหลี่ยมๆเบลอๆ เป็นที่อะไรหรอครับ ปรับ shadow high แล้ว
        ปรับ AA รึยังครับ

Comment

ปรับแล้วครับ ตั้งแต่ x2 - x8 ก็ยังไม่หาย ทุกอย่างลองปรับหมดแล้ว

Comment

Originally posted by spynet View Post
            ปรับ AA รึยังครับ
            ของผมก็ปรับครับ เหมือนเดิม (พอดีเห็นใน youtube ของเขาก็เงาเหลี่ยมเหมือนกัน แต่ทำไมวิดีโอที่ EA ปล่อยมาเงาจะคมมาก ผมก็ไม่เข้าใจ)
            Attached Files
            Last edited by daftvader; 13 Jan 2009, 14:52:00.

Comment

โอยยย ทำไงดีเนี่ย ภาพทุกอย่างสวยหมด นอกจากเงานี่ทุเรศมาก

Comment

ปิดเงาครับ จบเลย ถ้า AA ไม่ได้ผล

Comment

ผมเคยใช้ 7900 จีเอสเล่นเปิดหมด มันก็เป็นแบบท่านว่า แต่พอเล่นกลางๆได้ครัับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ ผมลอง Update Driver Ati ตัวล่าสุดบนเว็ป ควันเป็นปกติแระ

Comment

Working...
                    X