Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้partitionmagicแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้partitionmagicแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้คับ

คือผมได้ใช้partition magic ลดไดร์ฟCไปเพิ่มไดร์ฟD หลังจารีสตาร์ทเครื่องแล้วมันก็เข้าวินโดวไม่ได้คับ มันเข้าไปถึงหน้าจอโหลดวินโดว์แล้วก็ดับ ลองเข้าsaf modeแล้วมันก็จะไปค้างตรง load SPTD.sys ประมานนี้อ่ะคับแล้วก็ดับไปเลยต้องทำยังงัยคับ รบกวนช่วยผมหน่อยคับ

ไม่ได้แบ็คอัพไว้ก่อนหรือครับ?

Comment

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ ไม่งั้นมันคงไม่มีคำเตือนก่อนทำขึ้นมาหรอก ผมว่าไฟล์ระบบเจ้งแล้วละมั้ง คงต้องซ่อมไม่ก็ลงใหม่อ่ะ ถ้าพาทิชั่นเออเรอร์ก็ลองหาทูลมาแก้ไขดูครับ

Comment

Working...
      X