Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300 ลากไกลเท่าไรงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300 ลากไกลเท่าไรงับ

ผมอยากทราบว่า ซิ้งเดิมๆๆ

E7300
    MB EP45-UD3LR
    Ram OCZ 1*2 GB Bus800
    VGA 8800GT 1GB

สามารถลากได้ไกลกว่านี้ไหมคับช่วยดูไหนคับต้องปรับตรงไหนมั้ง

Last edited by aor_leng; 13 Jan 2009, 14:09:24.

4 GHz Up

เพิ่มไฟ CPU
    เพิ่มไฟ RAM
    ทดบัสแรมลง 1:1
    เพิ่มไฟส่วนต่างๆ นิดหน่อย
    ลากกระจาย

Comment

ไฟเท่านี้ก็ได้ประมาณนี้อ่ะครับ อยากไปอีกต้องเพิ่มไฟ ลองตัวคูณ9กะไฟ 1.36อ่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=372406

ซิ้งเดิม รันได้ 4.5กว่าๆครับ ตัวที่ผมเทสนะ ถ้าอัดไฟอีก อาจมากกว่านี้
        แต่ ใช้จริงๆที่ FULL ไม่อันตราย ผมว่า 3.8-4.0 ครับ ร้อนแถวๆ 75 องศาครับ

Comment

ผมลองใหม่อะคับ

ตามคุนวิกร ได้ปามานนี้อะคับผมปรับถูกป่าวครับแล้วมันจะร้อนมากไหมคับ

เล่นเว็ปตอนนี้มันปามาน 53-55องศาอะคับ มันร้อนมากไปป่าวอะคับ

ผมอยากได้ปามานนี้อะคับต้องปรับไรอีกไหมคับช่วยบอกหน่อยนะคับมือใหม่

Last edited by aor_leng; 13 Jan 2009, 15:52:23.

Comment

แรมวิ่งขาดทุน หุหุ

Comment

ปรับแรม 2/3 หรือ4/5 ไปเลยครับ ไม่ต้อง 1ต่อ 1 หรือจะเล่น บัสลดตัวคูณก็ได้ 3.8 นี้แหละ ซิ้งเดิมๆ อุ่นใจสุด ไมงั้น มี 75-85องศาแน่ถ้ามากกว่า นี้

Comment

ปรับแรมยังไงเหรอคับช่วยสอนหน่อย

ลดตัวคูนเหลือเท่าไรอะคับ ละมันดีไหมอะคับ

เพิ่งคล้อกครั้งแรกคับช่วยแนะนำหน่อยคับ

ขอบคุนคับท่านวิกรและทุกท่านที่ช่วยแนะนำ

Comment

อยากถามเพิ่งเติมครับว่า ผมใช้โปรแกรมHW MOnitorแล้วมันมองไม่เห็นอุณหภูมิกาดจออะคับ

ผมใช่กาดจอ Asus En8800GT 1Gbคับ ต้องปรับอะไรอะครับ

Comment

ช่วยตอบหน่อยค้าฟฟฟฟ

Comment

ลอง 8 X 500 แล้วจับแรมวิ่ง 1:1 ครับ

Comment

Working...
                      X