Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง Keyboard usb ช่วยทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง Keyboard usb ช่วยทีนะ

คือว่า
    ตอนแรกใช้ คีบอร์ดแบบ ps2 แล้วทีนี้จะเปลี่ยนเป็น usb พอซื้อมาแล้ว (ตัวละ150 signo สีดำ)
    มันใช้ได้แค่ตอน เข้า ไบออส แต่พอเข้าวินโดว์ มันไม่เห็น driver usb
    สลับรู usb หลายรูแล้วก็ไม่ได้
    ทั้งๆที่ เมาส์-เวปแคม ก็ usb ยังได้เลย

---------------------------------------------------------------------

ตอนนี้เลยใช้หัวแปลงเป็น ps2 ต่อไปก่อนปัญหาก็คือ มันกดหลายปุ่มพร้อมกันไม่ได้
    แต่ก่อน คีบอร์ดตัวเก่า ยังกดได้เลย ps2 สายตรงไม่มีแปลงหัว (ตัวใหม่แปลง)

-----------------------------------------------------------------------

ที่ผมสงสัยคือ
    1.เกี่ยวกับโปรแกรมของเมาส์ logitech หรือไม่ (mouse&keyboardsetpoint)
    2.เสียบ jumper บนบอร์ดผิดหรือเปล่า (อ่านในคู่มือ mb_alivenf6p-vsta)
    3.ใครเคยแก้ได้ช่วยทีนะคับ
    4.คีบอร์ดตัวเก่าทิ้งไปแล้วด้วยกดหลายปุ่มพร้อมกันไม่ค่อยได้เล่่น cs1.6 ออนไลน์สู้คนอื่นไม่ได้
    ตังก็ไม่มีแล้วเห้อ..............

-------ช่วยทีขอร้องคับ--------

อาจเกิดจากไดร์เวอร์มีปัญหาครับ ถ้าอย่างไรลองเข้า Safe Mode แล้วเข้าไปลบไดร์เวอร์USB ใน Device Manage ออก แล้ว Restart ปล่อยให้เครื่อง Detac ตัวอุปกรณ์ใหม่ครับ

ปล.ถ้าไม่หายก้อขออภัยด้วยนะครับ เคสแบบคุุณ ผมทำวิธีนี้หายอะครับ แต่ว่าเป็น FlashDiskนะครับ พอดีมันชนกับไดร์เวอร์กล้อง ^^

Comment

ไดร์เวอร์ โลจิเทคหรอคับ

Comment

ลองเข้าไปที่ไบออส แล้วเข้าไปหาเมนูที่เขียนว่า USB Latency support เป็น Enable นะครับเพราะว่าเจอบ่อยครับ อิอิ

Comment

ขอขุด

Comment

Originally posted by ArZuGi View Post
            ลองเข้าไปที่ไบออส แล้วเข้าไปหาเมนูที่เขียนว่า USB Latency support เป็น Enable นะครับเพราะว่าเจอบ่อยครับ อิอิ
            USB legacy support รึเปล่า

Comment

enable แล้วคับ

Comment

Working...
              X