Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5B-E หรือ DS4 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5B-E หรือ DS4 ดีครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอาไปวาง co-location ครับ
    จะลงวินโด 2003 64 bit ครับ
    มี กาดแลน 64 bit ด้วยครับ อยากให้มันใช่ 64 อะครับ

ถ้า DS 4 ตรงช่อง pci สีส้ม ใส่ กาดแลนได้ปะครับ

แนะนำ GIGABYTE DS4 ดีกว่าครับ การ์ดแลนใส่ PCI สีขาวไหมครับไม่แน่ใจนะ

Comment

ถ้าสีขาว มันจะไม่เป็น 64 bit อะครับ ถ้าสีส้ม มันน่าจะเป็น64 แต่ไม่รู้ว่าใส่แล้วจะเห็นหรือเปล่าครับ

Comment

DS4 ไม่มี PCI 64นี่ครับ
        มีแต่ 32

PCI 64 สำหรับเครื่อง Server นี่ครับ

Comment

DS4 ช่องสีส้มมันคือPCI-E 4Xครับ เอาไว้ใส่ VGA ไมน่าจะใส่ Card LANได้นะครับ

แล้วก็Card Lan 64Bit เนี่ยมันคือ PCI-X นะครับไม่ใช่ PCI-E

Comment

ทั้งคู่ไม่มี Pci-X 64bit

Comment

ต้องถามผู้มีประสบกาม กระทู้จะบอกว่าอะไรดีม่ะดี อิอิ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36688

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่งเข้า ใจระหว่าง e กับ x

Comment

Working...
                X