Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเกี่ยวกับ win 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเกี่ยวกับ win 7

ช่วยหน่อยครับเกี่ยวกับ win 7

แบบว่าผมโหลดมาจากเว็บไมโครซอฟแล้วอ่ะครับ แตก ไฟล์เรียบร้อยเป็นแบบ64 บิต ขนาดไฟล์ 3.15 Gb ครับ เครื่องผม รองรับครับ
    แต่มาติดตรงที่ว่า จะไร้ไส่แผ่นอ่ะครับ ผมไร้เป็นแบบ DATA DVD พอไร้เสร็จ
    รีสตาท ตั้งบูตจาก ไดร DVD แล้วมันไม่ยอมบูตอ่ะครับ

อย่างนี้แผ่นวินโดวไร้แบบนี้ใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    แล้วจะต้องไร้แผ่น แบบไหนครับถึงจะบูต แล้ว ลงวินโดว 7 ตัวนี้ได้ ช่วยบอกที ไม่รู้จริงๆๆครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่รู้ว่าถูกรึป่าวนะคับ ตอนผมลงแบบ 32bit มันก็บูตจากแผ่นไม่ได้ก็เลยลองลงใน window เลยแล้วมันก็ใช้ได้คับ
    พอลงเสร็จไฟล์เก่าใน C: ทุกอย่างมันจะมาอยู่ในFolder Windows.old อยากลบก็ลบทิ้งได้เลย

Comment

ครับจะลองดูครับ
      ขอบคุณมากครับ
      เดวลองดูก่อน

Comment

ไม่ได้คับ

Comment

ให้ไรท์ไฟล์ iso แบบอิมเมจไฟล์ครับ ที่ความเร็วประมาณ 8x มันถึงจะบูตได้

Comment

ใช่ไฟล์ที่โหลดจาก Microsoft หรือป่าวถ้าใช่ไม่ต้องแตกครับ เอาไฟล์ที่โหลดได้มันเป็น .iso เอาไฟล์นั้นเขียนลงแผ่นได้เลยไม่ต้องแตกไฟล์แต่อย่างใด

Comment

ต้องไม่แตกไฟล์นะครับ ไม่งั้นมันจะบูตไม่ได้ ถ้าใช้เนโรก็เลือกตามนี้

แล้วเลือกไฟล์ที่โหลดมาเขียนเลยครับ

Comment

ไม่ใช่ไฟล อิมเมจครับ
                เป็นไฟล์ .rar มา ผมมาแตกไฟล์ออกมา เป็นโฟลเดอร์ windows 7 build 7000
                ในโพลเดอร์นั้นก็มีอย่างในภาพครับ
                ช่วยทีครับ อยากลงแล้ว
                [IMG][/IMG]

Last edited by siamthai; 13 Jan 2009, 20:50:14.

Comment

โหลด ISO ตรง จาก microsoft ได้เรยคับ ผมได้เร็ว เกือบ 500K เร็วกว่าทอเรนครับ รายละเอียดใน monavista ครับ

Comment

Originally posted by siamthai View Post
                    ไม่ใช่ไฟล อิมเมจครับ
                    เป็นไฟล์ .rar มา ผมมาแตกไฟล์ออกมา เป็นโฟลเดอร์ windows 7 build 7000
                    ในโพลเดอร์นั้นก็มีอย่างในภาพครับ
                    ช่วยทีครับ อยากลงแล้ว
                    [IMG][/IMG]

ถ้าท่านโหลดไฟล์จาก ไมโครซอพจริง มันจะเป็นไฟล์ Iso ยกเว้นแต่โหลดจากที่อื่น

ลองเข้าไปที่โปรแกรม winra -->options-->setting--integration-->ในช่องสี่เหลี่ยมเอาเครื่องหมายออกที่ iso-->ok
                    แล้วกลับมาดูไฟล์ที่ท่านโหลดมาใหม่โดยไม่ต้องแตกไฟล์เอาไฟล์นั้นไปเขียนแบบอิมเมจไฟล์ได้เลย

Comment

Originally posted by mirc View Post
                      ถ้าท่านโหลดไฟล์จาก ไมโครซอพจริง มันจะเป็นไฟล์ Iso ยกเว้นแต่โหลดจากที่อื่น

ลองเข้าไปที่โปรแกรม winra -->options-->setting--integration-->ในช่องสี่เหลี่ยมเอาเครื่องหมายออกที่ iso-->ok
                      แล้วกลับมาดูไฟล์ที่ท่านโหลดมาใหม่โดยไม่ต้องแตกไฟล์เอาไฟล์นั้นไปเขียนแบบอิมเมจไฟล์ได้เลย
                      ครับเดี่ยวลองทำดูครับ แต่วันนี้นอนก่นอละครับ เดี่ยวไปทำงานสายครับ

Comment

Originally posted by mirc View Post

ขอบคุณครับ ได้แล้สครับ
                        และก็ขอบคุณท่านที่มอบความรู้เพิ้มเติมให้นะครับ
                        ขอบคุณจริงๆๆครับ

Comment

ได้ความรู้อีกแล้ว เดี๋ยวลงมั่ง

Comment

Working...
                          X