Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด E5200 ของผมก็ไปอยู่หลัก12แว้วคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by เบบี้ View Post
    ใกล้แล้ว ใช้ setfsb ลากต่อดิ
    พอจะทราบมั้ยคับว่า EP45-UD3R ใช้คล๊อคเจนตัวไหนอ่า

Comment

แจ่ม เพราะบอร์ดรุ่นประมาณนี้ ไฟจาก 1.60000 มันข้ามไป 1.80000 เหมือนของผมเลย

ทำเพื่อ Super PI แป๊บๆก็พอไหว แช่ไม่ไหวเดี๋ยวมีเคลม

Comment

ทีนี้ผมควรไปต่อไงดีอะครับ ไล่ไป4.5 ปุ้บ กดเทส 1M ยังไม่ทันจบเลยดับก่อนละ หรือมันร้อนเกินน้า

Comment

ไฟ 1.6 มันพาไปได้ที่เท่าไหร่คับ
          แล้วเคยลดตัวคูณบัสไปได้สูงสุดที่เท่าไหร่คับ

เดาว่ามันน่าจะตันที่ 360 มั้ง
          นี่ 358 เทสผ่าน 360 เทสไม่ผ่าน

ลองเล่นแรมดูมั้งคับ 500+ ปล่อย CL5 แล้วเอาโปร Memset ไล่กด ค่า Timing ดูคับ
          น่าจะลงต่ำกว่า 12.5 วิ ได้น๊ะ
          สู้ๆ

Comment

แรงอีกแล้ว ของเรายังไปไม่ถึงไหนเลย

Comment

Originally posted by mewonline View Post
              ทีนี้ผมควรไปต่อไงดีอะครับ ไล่ไป4.5 ปุ้บ กดเทส 1M ยังไม่ทันจบเลยดับก่อนละ หรือมันร้อนเกินน้า
              U120EX ครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                ไฟ 1.6 มันพาไปได้ที่เท่าไหร่คับ
                แล้วเคยลดตัวคูณบัสไปได้สูงสุดที่เท่าไหร่คับ

เดาว่ามันน่าจะตันที่ 360 มั้ง
                นี่ 358 เทสผ่าน 360 เทสไม่ผ่าน

ลองเล่นแรมดูมั้งคับ 500+ ปล่อย CL5 แล้วเอาโปร Memset ไล่กด ค่า Timing ดูคับ
                น่าจะลงต่ำกว่า 12.5 วิ ได้น๊ะ
                สู้ๆ
                เด๋วลองดูครับ ว่าแต่ไอ้เมมเซตเนี่ยผมไม่เคยใช้อะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  U120EX ครับ
                  เพิ่งซื้อ 212 มาเองครับท่านตังไม่พอเลยได้ตัวนี้มา

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                    เด๋วลองดูครับ ว่าแต่ไอ้เมมเซตเนี่ยผมไม่เคยใช้อะครับ
                    ลองดูตามลิงค์คับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=201325

Comment

กดได้อีกนิดครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                        ยังกับใช้เป็น ทำได้แค่ที่เอ็งสอนแค่นั้นล่ะ
                        ตอนนี้ใช้ P5E ใช่มั้ย

- เลือก clock gen : ICS9LPRS918BKL
                        - แล้วกด Get fsb
                        - 2ขีดที่ปรับได้ ขีดบน = FSB/ram bus ขีดล่าง= pci freq
                        - ปรับเสร็จกด set fsb แล้วรอประมาณ 5วิ

Comment

พี่บอสครับ ผมใช้ชิบ P965 อยู่ ไม่ทราบจะใช้ร่วมกับ setFSB ได้หรือปล่าว

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                            พี่บอสครับ ผมใช้ชิบ P965 อยู่ ไม่ทราบจะใช้ร่วมกับ setFSB ได้หรือปล่าว
                            965 dark

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                              ตอนนี้ใช้ P5E ใช่มั้ย

- เลือก clock gen : ICS9LPRS918BKL
                              - แล้วกด Get fsb
                              - 2ขีดที่ปรับได้ ขีดบน = FSB/ram bus ขีดล่าง= pci freq
                              - ปรับเสร็จกด set fsb แล้วรอประมาณ 5วิ
                              ไฟถึง 1.75 ละ่ไม่ไปต่อเลย ท่าจะได้หา u120 มาใช้ละ

จขนท เทส พวก 3dmark pi 32 2 หัวผ่านที่ กี่ g ครับ

ผมงงตรงที่ของผม 06 มันผ่านที่ bus335 แต่ pi32 m 2หัว มันได้ 340-342
                              ไหง 06 มันโหดกว่า pi
                              Last edited by Chodose; 14 Jan 2009, 17:44:37.

Comment

3Dmark06 ผ่านที่4.25-3 ครับ pi32 ยังไม่ได้ลองเดี๋ยวลองก่อนครับ

Comment

Working...
                                X