Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูแรมให้ผมหน่อยครับ ค่ามันแปลกๆอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูแรมให้ผมหน่อยครับ ค่ามันแปลกๆอ่ะครับ

อันนี้ดูจาก CPUZ Frequency 480 FSBRAM 2:3

อันนี้จากEVEREST
    Memory Timings 5-8-8-20 (CL-RCD-RP-RAS) มันคือแรมใช่มั๊ยครับ อันนี้ผมคล็อกแล้ว ควรปรับตรงไหนเพิ่มมั่งครับเห็นเค้าบอกว่าควรให้ตัวเลขต่ำๆ หรือค่านี้เหมาะแล้ว
    ลืมบอกเป็นแรม kington 667 ธรรมดาครับ 1024*2 DDR 2 เดิมๆเป็น 333 5-5-5-15 เหมือนว่าค่าเดิมจะดีกว่า ขอความรู้ด้วยครับ
    ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบบ

ไม่มีใครตอบเลย งุงิ หวังว่ามันคงไม่ทำให้คอมช้าลงน๊า

Comment

4 4 4 12

5 5 5 15

ส่วนมากนะ

ปรับใน bios เอา

Comment

ผมปรับไม่ได้อะครับ ปรับได้แต่ Hz มันอ่ะ บอร์ด DS3

Comment

เง้อไม่เคยใช้ ds3สะด้วยจิ

Comment

เข้า bios แล้วกด ctrl+f1 แล้วมันจะมีให้ปรับที่หน้า oc fsb

Comment

Originally posted by baroz View Post
              เข้า bios แล้วกด ctrl+f1 แล้วมันจะมีให้ปรับที่หน้า oc fsb
              ขอบคุณคร๊าบบทุกท่าน

Comment

Working...
              X