Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ

แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ
    อันไหนดีกวากันคับ
    ใครเคยใช้มาเล่าข้อดี-ข้อเสียให้ผมฟังทีคับ
    ตัดสินใจไม่ถูกจะเอาอันไหนดีหว่า?
    ขอบคุณคับคนที่มาตอบ
    *-*

เคยใช้หลายๆยี่ห้อ ก็ ok หมด ไม่เสีย ไม่มีไร ต่างกันก็ที่จะเอามา oc

Comment

ดันคับ
      อยากรู้ๆ
      *-*

Comment

ผมว่า มันอยู่ที่การใช้งานมากกว่านะ

Comment

ใครใช้อันไหนก็ว่าของตัวเองดีหมด ดังนั้นซื้อไปเถอะ

Comment

ดันๆๆๆๆ
            อยากรู้คับป๋ม
            กูรูฟังธงทีคับ

Comment

Kingston ชื่อเสียงดีเพราะคนใช้เยอะครับ ถ้าจำไม่ผิดถือว่าเป็นอันดับ1 ในตลาด mem ของโลกเลยนะ แน่นอนเมื่อเป็นเจ้าตลาดคนใช้เยอะอยู่แล้ว Kingstonปลอมจึงได้ถือกำเนิดขึ้น และในไทยของปลอมก็เยอะเหมือนกัน ใครเคยโดนแรมปลอม ณ ตอนนี้คงไม่พ้น Kingstonปลอมครับ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อก่อนram hitachiตอนดังๆอยู่ก็เคยมีปลอม(มั้งนะ นานและลืมๆไปบ้าง) หลังๆการเริ่มมีการ OCเพื่อให้ทำงานเกิดกว่าค่าปกติได้เยอะมากขึ้น Kingston เลยออกram ประสิทธิภาพสูงเพื่อการ OC ออกมาบ้างและก็ทำได้ดีซะด้วย และตัวบ้านๆ เดียวนี้ก็ OC ได้พอสมควรเลยทีเดียว นานๆทีจะเจอ ram บ้านๆเทพก็มี OC ได้ไม่แพ้ramเทพตั้งแต่เกิด

Corsair ถ้าจำไม่ผิด ยี่ห้อเอามาทำตลาดที่ประเทศไทยได้หลายปีเหมือนกัน รู้สึกว่าเริ่มแรกจะมีชื่อเสียงที่สามารถOC ได้สูงกว่าค่ามาตรฐานเยอะ(ประกันไหม้ยังเครมได้) สมัยก่อนถือว่าเป้น 1ใน ram เทพครับ จะเน้นที่ตัวเทพๆเท่านั้น แต่เดียวนี้ ยี่ห้ออื่นๆเกิดขึ้นมาเพื่อ OC โดยเฉพาะเยอะมาก ชื่อเสียงเลยตกๆไปบ้าง แล้วก็หันมาเจาะตลาดราคาประหยัดบ้าง แต่ชื่อเสียงเรื่อง OC ยังคงมีอยู่เลยทำให้ปรับได้เยอะในระดับหนึ่ง สโลแกนที่ว่า ไหม้เครมได้ก็ยังคงอยู่ต่อไป 555+

สรุป... ผมไม่รู้ครับ ที่บอกๆไปก็ได้ยินได้เห็นมาเป้นระยะๆ ตามเรื่องตามราว ถูกบ้านผิดบ้าง เหอๆๆๆ จะเล่นตัวไหนก็ได้ขอประกันดีๆละกัน อย่าไปเจอประกันร้านล่ะ
              Last edited by playplay; 14 Jan 2009, 20:31:49.

Comment

จะเอากี่ห้องครับ ผมเห็นหลายห้องละ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  จะเอากี่ห้องครับ ผมเห็นหลายห้องละ
                  กลัวไม่มีคนตอบมั้ง

ไม่ไปกินเหล้าแล้วแงะ

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                    กลัวไม่มีคนตอบมั้ง

ไม่ไปกินเหล้าแล้วแงะ
                    เลื่อนเป็นพรุ่งนี้แล้ว

Comment

ซื้อ GEIL ดิ ดีสุด ถูกด้วย

Comment

AMD หรือ Intel
                        ATi หรือ nVidia
                        Windows หรือ Mac
                        ASUS หรือ Gigabyte
                        X-Fi หรือ Xonar
                        Pepsi หรือ Coke
                        Colgate หรือ Fluocaril
                        Wacoal หรือ Sabina

มันก็เหมือนกันในความต่างหนะแหละ ชอบค่ายไหนรักใครก็ใช้ ๆ ไปเถอะ

Comment

ยังไงมันก็คือแรมครับซื้อๆไปเถอะ เอาขายได้ราคาดีละกัน = =

Comment

corsair ไหม้เคลมได้คับ

Comment

Working...
                            X