Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ

แรมยี่ห้อKingstonกับCorsairอันไหนดีกว่ากันคับ
    อันไหนดีกวากันคับ
    ใครเคยใช้มาเล่าข้อดี-ข้อเสียให้ผมฟังทีคับ
    ตัดสินใจไม่ถูกจะเอาอันไหนดีหว่า?
    ขอบคุณคับคนที่มาตอบ
    *-*

จะถามกี่ห้องครับเนี่ย...ถ้าเอามาใช้เดิมๆ ไม่ oc พอๆกันแหละครับ

Comment

อืม...

Comment

แล้วแต่ชอบมั้งครับ ประสิทธิภาพ ผมว่ามันก็พอๆกัน ถ้าซื้อก็ดูชิบ ดูรุ่น แค่นั้นเอง

Comment

ใช้เดิมๆ ไม่ OC เหมือนๆกันค่ะ เวลาซื้อดูที่ประกันก็พอ

แต่ถ้าจะเอามา OC หนูเลือก Corsair ดีกว่าค่ะ
          เพราะ Corsair ส่วนใหญ่จะทำตลาดเรื่องแรมที่ OC ได้มากกว่า Kingtons
          แต่ Kingston ออกจะบ้านๆสักหน่อย แต่ระดับ OC ก็มีนะคะ

Comment

^
            ^
            ^

บ้านอยู่แถวนครสวรรค์ป่าวครับหน้าคุ้นๆ

Comment

^
              ^
              ^
              ^
              นายอยู่นครสวรรค์หรอคับ
              ตอบกลับด้วยหรือpmมา
              *-*

Comment

เอาอย่างงี้แล้วกัน ที่ผมขายคอมอยู่หน๊ะ ผมจะเลือก Corsiar ให้ลูกค้าตลอดเลยไม่ว่าจะเป็น 1 Gb หรือว่า 2 Gb เพราะว่า Kington นั้นพักหลังๆ โดนของ Cop เยอะมากอีกทั้งหลายครั้งที่สั่งมา ก็จะมีไอ้ตัวที่เสียตั้งแต่ตอนส่งมาก็เยอะ ผมจึงแนะนำให้เล่น Corsair ดีกว่าถูกกว่าด้วย

จากคนขายคอม

Comment

สุดยอดคับคนขายคอม
                  ขอบคุณมากๆคับ
                  *-*
                  สุดยอดจิงๆท่านtuntuntun

Comment

ยี่ห้อไรไม่สำคัญครับ เค้าเน้นกันที่ชิพ แต่ CORSAIR ที่เป็นชิพ D9 ลากไม่ค่อยไป สรุปว่า CORSAIR อ่อนง่ะ

Comment

ผมว่า Kingston ลากไกลกว่าครับโดยเฉพาะตัวใหม่ที่ออกแบบมาสั้นๆ
                      Corsair ตันครับลากไม่ค่อยไปในราคาพอๆกัน

Comment

ชอบ คอร์แซ ครับ

Comment

แล้วยังไงคับเนี่ย
                          ตักสินใจไม่ถูก
                          เฮ้อ
                          ใครก็ได้
                          ฟันธงทีคับป๋ม
                          *-*

Comment

ถ้าเอาวาลูแรมเอาคิงตันดีก่าครับ ใช้อยู่ อิอิ

Comment

ขำๆ นะครับ
                              ฟันธง แรมยี่ห้อไหนแรง !!!!!!!!!!!

แต่ให้เลือกผมเอา kingston

Comment

Working...
                              X