Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอุณหภูมิของ Tuniq ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอุณหภูมิของ Tuniq ให้หน่อยครับ

ตามรูป Vcore 1.4 ใน Bios แต่ในวินโดว์เหลือ 1.36 อุณหภูมิ Full load 69 (ที่จริงมันเกิน 70 และถ้าเกิน70 มันจะ restart เองครับ) สำหรับ tuniq แล้วอุณหภูมิ มันสูงไปไหมครับ แล้วมีวิธีทำให้คอมไม่ restart เองเวลาอุณหภูมิเกิน 70 ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

1.ร้อนแรงมากเหมือนไม่ได้ใส่Tuniq เลยนะนั้น แค่3.5MHz เอง
    2.ไปปิดใน Bios อ่ะครับ ใช้เมนบอร์ดอารายอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ขี้เมา View Post
      1.ร้อนแรงมากเหมือนไม่ได้ใส่Tuniq เลยนะนั้น แค่3.5MHz เอง
      2.ไปปิดใน Bios อ่ะครับ ใช้เมนบอร์ดอารายอ่ะครับ
      บอร์ด Gigabyte EP35 DS3R ครับ
      เป็นไปได้ไหมครับว่า ผมทาซิลิโคนไม่ดี (ใช้ซิลิโคนที่แำถมมากับซิงค์ครับ)
      แล้วปกติ ถ้าไฟเท่านี้+ Tuniq ความร้อนมันควรอยู่แค่ไหนครับ

Comment

บอร์ดผม Ep45-UD3R E8400 Clock 4.0 MHz ฟลู 55 ครับแต่ใส่ V8 นะ รอบพัดลม1600 RPM ไฟ1.2 ไฟแรม1.9 ทด1:1

Comment

ของผมไป4G Full load 62ไม่เคยเกินครับ

Comment

Working...
          X