Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง CPU กะ Mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง CPU กะ Mainboard

รบกวนสอบถามนิดนึงคับ คือพอดีที่บ้านใช้
    AMD Athlon 64 3000+ กะ บอร์ด DFI LANParty NF4 SLI ตัวนี้อ่ะคับ

ทีแรกว่าจะเปลี่ยน การ์ดจอเป็นตัวแรงๆ แต่ด้วยพิษเศรษฐกิจ เลยทำให้คิดลดต้นทุน เปลี่ยน CPU มือ 2 แทนไม่ทราบว่า บอร์ด DFI LANParty NF4 SLI มันอัดได้เต็มที่เท่าไหร่คับ คือพอดีกล่องคู่มือ user manual อยู่อีกบ้านนึงน่ะคับ เลยอยากรบกวนเพื่อนสมาชิกชาว AMD ที่เคยใช้ DFI ตัวนี้หรือ พอจะมีข้อมูล บอร์ดรุ่นนี้ ช่วยแนะนำทีคับว่า CPU ผมควรจะหาอะไรมาประจำการแทนเจ้า 3000+ ดีคับ
    รบกวนด้วยนะค๊าบ

หา 939 x2 แพงยิ่งกว่า ซื้อ X2 4800+ AM2 ของใหม่อีกมั้งครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      หา 939 x2 แพงยิ่งกว่า ซื้อ X2 4800+ AM2 ของใหม่อีกมั้งครับ
      อ้าว แพงกว่าเร๋อฮะ่ ว๊า แย่จัง คิดว่าน่าจะซื้อในราคาไม่กี่ตังเองนะเนี่ย

Comment

http://www.dfi.com.tw/portal/CM/cmpr...lse&itemId=471

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากๆคับ ตอบโจทย์ตงเป๋งเลยคับ ขอบคุณทุกความคิดเห้นเลยคับผม

Comment

Working...
          X