Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS ATi 4350 512MB silent ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS ATi 4350 512MB silent ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าซื้อคุ้มกับราคาไหมครับ

ตอบผมทีครับ

Comment

ตัวละ 1400 ครับ ถ้าท่านเอามาดูหนัง เล่นเกมส์ออนไลน์ก็คุ้มพอสมควร

แต่ถ้าจะเอามาเล่นเกมอื่น ๆ แนะนำ 3650 ดีกว่าเพิ่มอีก 300 แรงกว่าเท่าตัว

Comment

ทำไม รหัส 3650 ถึงแรงกว่า 4350 หละครับ

คือผมใช้ gigabyte HD 3650 อยู่อะครับกำลังจะเปลี่ยน

Comment

Originally posted by navigatorj View Post
          ทำไม รหัส 3650 ถึงแรงกว่า 4350 หละครับ

คือผมใช้ gigabyte HD 3650 อยู่อะครับกำลังจะเปลี่ยน
          shaders ของ HD3650 เยอะกว่า HD4350 ครับ 120/80

Comment

นั้นก็หมายความว่า รหัสสูงกว่า ไม่ได้ดีกว่าเสมอไป ใช่ไม๊ครับ

แล้วค่า shaders มันเอาไว้ทำไรครับ

Comment

Originally posted by navigatorj View Post
              นั้นก็หมายความว่า รหัสสูงกว่า ไม่ได้ดีกว่าเสมอไป ใช่ไม๊ครับ

แล้วค่า shaders มันเอาไว้ทำไรครับ
              ดู รหัสตัวที่ 2-3 เป็นหลักดีกว่าครับ รหัสตัวแรกหมายถึง ซีรี่

ถ้าไม่งั้น 5670 ก็คงแรงกว่า 4890 แหละครับ

Comment

อ่าว..หรอครับ ผมไม่เคยรู้เลย

นึกว่าเหมือนทางnvidia ที่9800แรงกว่า8900 อะไรแบบนี้อะครับ

มีรายระเอียด ของเลขต่าง ๆใน ATI HD บ้างไหมครับ อยากศึกษาครับ

Comment

อีกคำถามนะครับ ของผม gigabyte 3650 กะ HIS ATi 4350

อันไหนแรงกว่ากันอะครับ

Comment

อีกคำถามนะครับ ของผม gigabyte 3650 กะ HIS ATi 4350

3650 ครับ 4350 มันแรงกว่าออนบอร์ดนิดเดียวเองครับ

Comment

GIGABYTE 3650 แรงกว่าครับเพราะ DDR2 128bit
                      HIS 4350 DDR2 64 bit

แต่ถ้า ASUS TOP 3650 เป็น DDR3 128bit แรงกว่าครับ
                      Last edited by doyacl; 16 Jun 2010, 17:45:30.

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความรู้เสริม

ผมจะเปลี่ยนการฺดจออะครับ

ตอนนี้ผมดูASUS 5770 CUCore กะ 5750 formula เอารุ่นไหนดีกว่าอะครับต่างกันไม่กี่ร้อยเอง

แล้วอันนี้ราคาอัพเดทรึปล่าวครับ http://www.thanni.com/index.php?main...75&language=th

ขอบคุณครับ หรือพอจะมีเว็บ อัพเดทราคาที่พันทิพย์ บ้างรึเปล่าอะครับ

Comment

5770 แรงกว่าแน่นอน
                          ส่วนราคา
                          http://www.computeandmore.com/
                          http://www.jib.co.th/

Comment

ดูแล้วJIB จะถูกว่า tendmoreหลายอย่าง(บางอย่างtendmore ก็ถูกกว่า) (ความคิดส่วนตัวนะครับ)
                            เช่น 5750 FML
                            JIB = 4,780 บาทไทย
                            tendmore =5,050 บาทไทย ต่างกันไม่เยอะครับ

แล้วทั้ง2ที่นี้ ประกันอะไรหรอครับ เครมที่ไหน บริการ okไม๊อะครับ

เคยซื้อแต่ synex com7 อะครับ เอ๊ะมันที่เดียวกันรึปล่าวหนอ

************ขอถามเสริมอีกอันนะครับ
                            ไอค่าเนี้ยของRAM เนี่ย
                            CAS_Latency 9-9-9-24-2N
                            มันคืออะไรครับ สำคัญไม๊

ขอบคุณครับ
                            Last edited by navigatorj; 17 Jun 2010, 01:39:40.

Comment

Working...
                            X