Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี Remote Router รุ่น SmartAX MT880 มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธี Remote Router รุ่น SmartAX MT880 มั๊ยครับ

คือเวลาผมโหลดบิตเครื่องที่บ้านไว้ บางที เราเตอร์มันจะมีแฮง ต้องทำการ รีบู๊ตเครื่องใหม่

เลยอยากจะทำการรีบู๊ตจากเครื่องข้างนอก

ไม่ทราบว่ามีวิธีมั๊ยครับ

ถ้า router แฮ้งค์ เนตก็ใช้ไม่ได้
    จะรีโมทมายังยังหว่า

มีวิธีหนึ่ง ตั้งเวลา restart ไว้ และเซตให้โปรแกรมบิททำงาน auto

หรือหาโทรศัพท์เครื่องนึงวางไว้ข้างๆเคส ต่อสายกะว่ามันสั่น แล้วไปโดน swith restart แบบจุดระเบิดที่ใต้ครับ
    อยากรีสตาร์ทตอนไหน ก็โทรเข้าเลย อิ อิ

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วมีวิธี romote มั๊ยครับ

Comment

Router ถ้ามัน Hang ไปแล้ว Remote เข้าไม่ได้ ต้อง Manual เท่านั้นครับ

Comment

เปิด browser ไปที่ช่อง Address พิมพ์ 192.168.1.1 กด enter
          กรอก User name , Password (ถ้าของ MaxNet user name = admin, password = TTT ส่วนของทรู ไม่รู้)

แต่ถ้าแฮงค์แบบเปิด browser เรียก 192.168.1.1 แล้วยังไม่ขึ้น ก้อไม่รู้เหมือนกัน

Comment

เข้าไปสมัครdyndnsก่อนนะครั[IMG][/IMG]
            สมัครแล้วจะได้HOSTNAMEมานะครับ
            จากนั้นก็เข้าไปปิด ไฟล์วอล์ ในราวเตอร์ก่อนนะครับ

เมือสมัครเสร็จแล้วก็จะได้โปรแกรมdyndns for window มาก็ทำการลง แล้วก็ใส่user/pass
            ก็จะเห็นhostที่เราสมัครไว้กับdyndns
            [IMG][/IMG]
            เมือได้hostnameแล้วไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนเราก็สามารถเข้าราวเตอร์ได้ทุดที่
            [IMG][IMG]http:
            //www.uppicth.com/pics/e07f15e017f5b0656e8d97a6d9136256.bmp[/IMG]
            [/IMG]
            อาจจะไม่ละเอียดถ้าละเอียดแล้วมันจะยาวมากๆถ้าไม่เข้าใจลองหาข้อมูลเพึ่มในgoogleจะเข้าใจกว่า.............ไม่ต้องแอบเข้าไปloginราวเตอร์บ้านผมนะ

Comment

555555555555รูปหาย
              ใส่ใหม่
              รูปแรกนะ
              [IMG][/IMG]
              รูปสุดท้าย
              [IMG][/IMG]

Comment

Originally posted by ArtBow View Post
                เข้าไปสมัครdyndnsก่อนนะครั[IMG][/IMG]
                สมัครแล้วจะได้HOSTNAMEมานะครับ
                จากนั้นก็เข้าไปปิด ไฟล์วอล์ ในราวเตอร์ก่อนนะครับ

เมือสมัครเสร็จแล้วก็จะได้โปรแกรมdyndns for window มาก็ทำการลง แล้วก็ใส่user/pass
                ก็จะเห็นhostที่เราสมัครไว้กับdyndns
                [IMG][/IMG]
                เมือได้hostnameแล้วไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนเราก็สามารถเข้าราวเตอร์ได้ทุดที่
                [IMG][IMG]http:
                //www.uppicth.com/pics/e07f15e017f5b0656e8d97a6d9136256.bmp[/IMG]
                [/IMG]
                อาจจะไม่ละเอียดถ้าละเอียดแล้วมันจะยาวมากๆถ้าไม่เข้าใจลองหาข้อมูลเพึ่มในgoogleจะเข้าใจกว่า.............ไม่ต้องแอบเข้าไปloginราวเตอร์บ้านผมนะ
                ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับวิธีใช้

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                  ถ้า router แฮ้งค์ เนตก็ใช้ไม่ได้
                  จะรีโมทมายังยังหว่า

มีวิธีหนึ่ง ตั้งเวลา restart ไว้ และเซตให้โปรแกรมบิททำงาน auto

หรือหาโทรศัพท์เครื่องนึงวางไว้ข้างๆเคส ต่อสายกะว่ามันสั่น แล้วไปโดน swith restart แบบจุดระเบิดที่ใต้ครับ
                  อยากรีสตาร์ทตอนไหน ก็โทรเข้าเลย อิ อิ
                  5555 ผมเคยคิดเหมือนกันนะครับว่าจะมีกลไกอะไรที่จะเปิดปิดเครื่องเองเวลาเราอย๋ไกลๆ

Comment

ไม่มีแฮง[IMG][/IMG]
                    ใครมีวิธีอะไรก็บอกด้วยนะ

Comment

Working...
                    X