Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ acer 5530 พิษณุโลกร้านไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ acer 5530 พิษณุโลกร้านไหนดี

ถ้าอยู่พิษณุโลกจะซื้อ acer 5530 รุ่นเล็ก

Aspire 5530G-802G25Mi/X018 :
    AMD Turion X2 Ultra Dual-Core Processor ZM-80
    (2.1GHz, 2MB L2 Cache)
    Windows Vista Home Premium
    AMD M780G Chipset
    Acer InviLink 802.11b/g
    2048MB DDR2-667 (Max 4GB)
    250GB HDD (5400rpm), Weight 3.0kg.
    DVD-SuperMulti Double Layer Drive, 5-in1 card reader
    56K Fax/Modem, 10/100/1000Mbps LAN
    Integrated Bluetooth 2.0+EDR
    15.4 inch WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel)/ HDMI Port
    ATI Mobility Radeon HD 3470 with up to 1024MB HyperMemory
    Dolby Home Theater Audio with subwoofer
    Acer CrystalEyes Webcam
    Acer Bio-Protection fingerprint
    Consumer infrared (CIR) port (MIR)
    ExpressCard™/54 slot, 4 USB 2.0 ports
    Acer EasyPort IV connector
    1 year warranty (International)
    31,900 บาท

ซื้อที่ร้านไหนดีครับ แล้วร้านนั้นอยู่ตรงไหนครับผมรู้จักแต่ประทุมทอง
    แล้วของแถมกับราคาจะเหมือนกรุงเทพฯ หรือเปล่าครับ

เท่าที่เห็น แต่ละร้านไม่ต่างกันมากครับ

Comment

พันธ์ทิป ครับพี่น้อง มีแน่นอน

Comment

ลองไปดู ที่ ท๊อปแลนด์ อาเขต หรือยังล่ะครับ
        นั่นก็ศูนย์รวมร้านคอมพิวเตอร์เลย ดีำกว่าแถวปทุมทองนะ ถ้าจะไปซื้อโน๊ตบุ๊ก
        ที่นั่นร้านคอม โน๊ตบุ๊กเพียบ
        พอไปถึงแนะนำให้ลองขึ้นไปดู ที่ร้าน J.I.B เลย น่าจะมี (ร้านนี้บริการดี คนใน ocz ที่เล่นโน๊ตบุ๊กน่าจะรู้จักกันดี)
        (ร้าน IT City นี่ ถ้าไม่จำเป็นอย่ายุ่งเลยครับ ประสบการณ์ตรงจากการไปซื้อโน๊ตบุ๊ก Acer กับเพื่อนมา จะเล่าก็เดี๋ยวยาว อิอิ)
        เราเรียนอยู่ มน. ซื้ออุปกรณ์คอม แถวนั้นเหมือนกัน
        มีไรถามได้ครับ หุหุ (แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่ที่ NECTEC ยัีงไม่ได้กลับเลย T-T)
        Last edited by sdsdsd; 15 Jan 2009, 11:46:02.

Comment

อ้า เดี๋ยวนี้อาเขตเป็นร้านคอมพ์ไปแล้วเหรอ ผมนึกว่ามีแต่มือถือ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองไปดู

Comment

ร้าน JIB เลยครับ ที่ ท็อปแลนอาเขต เพราะ S42 ผมก้อสั่งร้านนี้มาบริการเป็นกันเอง แต่ของแถมอาจจะแย่หน่อยนะ แต่เรื่องเคลม หรือหลังการขายดีแน่นอน ถือยัน เพราะการ์ดจอเพื่อนซื้อมาเสีย เค้าเปลี่ยนให้ทันทีเลย

Comment

ผมก้อได้ asus มาจาก JIB ครับ เพราะแต่งตัวโทรมๆไป มีแค่ร้านนี้ ที่เข้ามาคุยด้วย เหอะๆ

Comment

ได้มาละครับจาก J.I.B ท็อปแลนด์อาเขต 29,900 ไม่ชาร์จบัตรเครดิต เพิ่มแรม อีก 700 ของแถมมีทั้งน้ำยาเช็ดจอ แผ่นกันฝุ่นคีย์บอร์ด แผ่นระบายความร้อนใต้เครื่อง หูฟัง เสียตรงซอฟท์เคสใส่ไม่ได้นิ บริการดีมากครับ

อยู่พิดโลดมา 20 กว่าปีเพิ่งรู้ว่าท็อปแลนด์อาเขตเปลี่ยนเป็นที่ขายคอมพ์ แถมมีบันไดเลื่อนจากข้างบนนี่แหละครับ หลงไปปทุมทองตั้งนาน

Comment

Originally posted by Whispy View Post
                  ได้มาละครับจาก J.I.B ท็อปแลนด์อาเขต 29,900 ไม่ชาร์จบัตรเครดิต เพิ่มแรม อีก 700 ของแถมมีทั้งน้ำยาเช็ดจอ แผ่นกันฝุ่นคีย์บอร์ด แผ่นระบายความร้อนใต้เครื่อง หูฟัง เสียตรงซอฟท์เคสใส่ไม่ได้นิ บริการดีมากครับ

อยู่พิดโลดมา 20 กว่าปีเพิ่งรู้ว่าท็อปแลนด์อาเขตเปลี่ยนเป็นที่ขายคอมพ์ แถมมีบันไดเลื่อนจากข้างบนนี่แหละครับ หลงไปปทุมทองตั้งนาน
                  29,900 ไม่ชาร์จบัตรเครดิต

ของแถมเยอะดีนะครับ ยินดีด้วย

Comment

Working...
                  X