Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเรื่องเมนบอร์ดหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเรื่องเมนบอร์ดหน่อยค่ะ

อยากได้เมนบอร์ดงบไม่เกิน 4,500-5,000 ตอนนี้ใช้ซีพียู Intel P4 อยากได้บอร์ดที่รองรับ CPU Core 2 Duo หรือ Quad coreและก็อีกอย่างตอนนี้ใช้การ์ดจอรุ่น GF 9600GTอยากได้บอร์ดที่รองรับ SLI หรือ Tripple SLI (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) รองรับการ์ดจอสามตัว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
    Last edited by cit2008; 4 Feb 2009, 14:41:23.

งบแต่นี้ซื้อไม่ได้ครับ

Comment

Ga-EP45-UD3R ประมาณ 4200 ค่ะ รองรับทั้งหมดข้างบน มี PCI-Express 2 ช่อง
      แต่ทำ SLI ไม่ได้นะคะ ทำได้แต่ Crossfire ถ้าจะทำ SLI ต้องหาเมนบอร์ดของ nVidia อย่างเดียวค่ะ

Comment

หลายอย่างจัง

จขกท. จะซื้อมาทำ SLI , Dual SLI , Triple SLI จริงเหรอ ?????

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
          Ga-EP45-UD3R ประมาณ 4200 ค่ะ รองรับทั้งหมดข้างบน มี PCI-Express 2 ช่อง
          แต่ทำ SLI ไม่ได้นะคะ ทำได้แต่ Crossfire ถ้าจะทำ SLI ต้องหาเมนบอร์ดของ nVidia อย่างเดียวค่ะ
          Ga-EP45-UD3P รึปล่าวครับ
          ส่วน M/B รองรับ 3-way SLI ก็ Striker II Formula แต่ราคา 10,990 บาท

Comment

ถ้าเป็นของ nVidia แบบ 2-way SLI ประมาณเท่าไรค่ะ

Comment

ถ้าจะเอาจริงๆ (เท่าที่หาเจอ) มี ASUS P5NSLI NVIDIA nForce 570 SLI Intel Edition 2,090 HWH คาดว่าไม่เวิร์คเท่าไหร่ เพราะเป็นบอร์ดรุ่นเก่าแล้ว รับDDR II 667
              และยังไม่ รองรับ Quad-core
              ส่วนรุ่นอื่น ASUS P5N-E SLI, ASUS P5NT WS,ASUS P5N32-E SLI,ASUS Striker ไม่ทราบราคา รอท่านต่อไป

Comment

ขอบคุณ
                Last edited by cit2008; 4 Feb 2009, 14:42:17.

Comment

Originally posted by gamokung99 View Post
                  ถ้าจะเอาจริงๆ (เท่าที่หาเจอ) มี ASUS P5NSLI NVIDIA nForce 570 SLI Intel Edition 2,090 HWH คาดว่าไม่เวิร์คเท่าไหร่ เพราะเป็นบอร์ดรุ่นเก่าแล้ว รับDDR II 667
                  และยังไม่ รองรับ Quad-core
                  ส่วนรุ่นอื่น ASUS P5N-E SLI, ASUS P5NT WS,ASUS P5N32-E SLI,ASUS Striker ไม่ทราบราคา รอท่านต่อไป

Comment

Working...
                  X