Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นคอมอยู่ดีๆแล้วหน้าจอค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นคอมอยู่ดีๆแล้วหน้าจอค้าง

อาการ:เล่นคอมอยู่ดีๆหน้าจอก็จะค้างแต่ในขั้นแรกยังขยับเมาส์ได้พอผ่านไปสัก 10 วินาทีหน้าจอก้อจะดำ แต่เพลงที่ผมเปิดฟังอยู่มันก็ยังเล่นอยู่มีเสียงออกมาจากลำโพงอยู่ ทนเล่นอยู่ไปประมาณ1 สัปดาห์การ์ดจอก้อพัง ผมจึงไปซื้อตัวใหม่มาเปลี่ยนปรากฎว่า อาการหน้าจอค้างก็ยังเป็นอยู่ลงวินโดว์ใหม่ไปสองรอบแล้วก็ยังไม่หาย ลองเอาแรมออกมาถูก็ยังไม่หายครับส่วนใหญ่จะค้างตอนต่อเน็ตแล้ว แต่บางครั้งยังไม่ต่อเน็ตก็ค้าง

MB:M2V
    CPU:AMD Athlon64 processor3200+
    Ram:1กิ๊กคิงสตั้น
    VGA:Geforce 8500Gt ตัวเก่า 7300gs
    HD:Sata160
    PSU: Delux450w

วานพี่ๆช่วยแนะนำด้วยว่าควรตรวจเชคฮาดแวร์ยังไงจะดูยังไงว่าอะไรเสีย

ก็บอกแล้วว่าแรมเสีย ลองเปลียนแรมดูสิท่าน

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

Comment

Working...
      X