Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับ router + router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับ router + router

บอกก่อนนะครับผมไม่มีความรู้เรื่องนี่เลย จึง อยากให้ผู้รู้ช่วย ตอบให้ผมหน่อยครับ
    คือผมมี router 2 ตัวได้แก่ 1 Zyxel 600 2. tp-link w8910g
    และ ตัวรับสัญญาณ ของ tp-link ราคา 500 ก่าบาท
    ตอนนี้ผมมีปัญหาอยู่ว่า บ้านผมอยู่ชั้นล่าง ใน ตึก A ผมอยากส่งสัญญาณให้ ถึงชั้น 4 ในตึก B ซึ่งตึก A b อยู่******ง กัน ประมาณ 10 เมตร ด้วย ระยะความสูง 4 ชั้น และเป็นคนละตึก ผมสามารถทำให้ คนที่อยู่ตึก B เล่น net ได้ไหมครับ
    มันมีวิธีทำให้ router 2 ตัวนี้ ต่อกัน หรือ connect เพื่อ ให้ส่งสัญญาณถึงได้ไหมครับ ถ้าหากต้องการทำให้ถึงจะต้องเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์อะไรบ้าง แบบประหยัดงบอะครับ อ่อ ผมเคยลองใช้ router ทั้ง 2 ตัวแล้ว แบบลองทีละตัวอะนะ สัญญาณไปม่ะถึง งิงิ

ทำ bridge mode ดูครับ

Comment

ขอโทดนะครับ คือผมไม่มีความรู้เลยอะ brige mode ต้องทำอย่างไรบ้างหรอครับ

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

ขอบพระคุณท่านมากๆเลยครับ

Comment

อาจจะเข้าใจยาก ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร

Comment

Working...
            X