Announcement

Collapse
No announcement yet.

case มีส่วนช่วยในกาความร้อนรระบายเยอะไหมครับถ้าเกิดอยากจะ OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• case มีส่วนช่วยในกาความร้อนรระบายเยอะไหมครับถ้าเกิดอยากจะ OC

ผมมีเงินทั้งหมด 6 พันกว่าๆอ่ะครับ
    คืออยากได้เคสใหม่อ่ะครับปุ่มมันพังแต่ก็พอใช้ได้อยู่
    คือคิดอยู่ว่าจะซื้อเคสก่อนดีหรือจะหาตัวระบายความร้อน CPU ดีๆมา OC ดี
    เคสใสนี่ระบายความร้อนดีป่ะครับหรือได้แค่สวยช่วยแนะนำหน่อยก็ดีครับ งบเคส 3000
    หรือจะเอาเงินซื้อเคสไปซื้อ COOLERMASTER V8 ดีอ่ะครับหรือมีตัวไหนใช้ดีก็แนะนำหน่อยครับแล้วถ้าใช้ตัวเดิมๆมันจะ OC ลากไปได้ใกลป่าวอ่ะครับ

เกิดอยากจะลอง OC CPU ดูอ่ะครับ ผมกะเอาเงินซื้อ Power ด้วยอ่ะครับตัวเก่าใช้ enlight 450 W ลองลาก E6400 ได้แค่ 2.7 เองอ่ะครับเล่นได้ แต่พอเครื่องทำงานหนัก ๆ นี่ดับอ่ะครับ
    คือไฟมันไม่พอใช้ป่ะครับ กะซื้อของ icute 750W Pro อ่ะครับหรือมันจะเกินตัวไปหรือปล่าว
    ถ้าซื้อ 650W จะพอไหม
    Spec เครื่อง
    PSU:Enlight 450W /เปลี่ยนเป็นของไรดีเลือกให้หน่อยครับ
    CPU:Intel E6400 2.13
    MB:Gigabyte DS3 Rev3.3
    Ram:Geil 1G*2 800
    GPU:XFX 7900 GS 256MB /จะเปลี่ยนเป็น Gigabyte 9800 GTX+ 1G
    HDD:Seagate 80GB*2 SATA /คิดว่าเพิ่มอีกไม่เกิน 2
    DVD Combo 1 ตัว
    DVD RW 1 ตัว

ใช้เคสเดิม แล้วใส่zing ได้รึป่าวครับ ทางที่ดี ซื้อทั้ง 2 อย่างเลย อิอิ

Comment

เคสก็มีส่วนช่วยครับ แต่เปลี่ยนซิ้งเห็นผลกว่าเยอะ
      9800 GTX+ วัตเต็ม 450w ก็เอาอยู่นะผมว่า

Comment

อีมิลีนี่แน่นอนจริง

Comment

Working...
        X