overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: LOTR Conquest - Razor มีปัญหาหนักครับ

OverclockZone Member

Default LOTR Conquest - Razor มีปัญหาหนักครับ

ของผมลงเล่นได้ปกติดีทุกอย่าง แต่พอถึงฉากสาม

Mine of moria พอกดเลือกตัวละครเพื่อเริ่มฉาก กำลังจะเดินผ่านประตู

ติดเลยคับ บัคขนาดใหญ่ เดินผ่านไม่ได้เลย เซ็งมาก อารมณ์ค้าง

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เกมนี้หนุกมากไหมครับ

บัคนี้เห็นคนอื่นก็เป็นกัน แก้ได้ป่าวไม่รู้ ผมจะได้ไปซื้อแท้เลย ไม่อยากอารมณ์ค้าง อิอิ

สำหรับผมก็สนุกดีนะครับ เวลาเล่นจะให้เลือกเป็นคลาส เช่น

นักดาบ - ทำดาบให้เป็นไฟแล้วใช้ทำคอมโบ หรือสกิลสวยดี
    นักเวทย์ - มีเวทย์ฮีลตัวเอง ยิงสายฟ้า ปล่อยไฟ(แรงมากมาก) ระเบิดรอบๆตัว แล้วก็บาเรีย กันได้เฉพาะเวทย์กะลูกธนู
    นักธนู - ตัวนี้แจ๋วมากๆ ซูมได้ ยิงดีๆทีเดียวลูกกระจ๊อกก็ตายแล้ว แต่เจอพวกUrukhai warior ก็เหนื่อยหน่อย
    สามารถชุบธนูให้เป็นพิษ กะ ไฟ ได้ แล้วก็ยิงหลายดอกพร้อมกัน
    นักฆ่า - ตัวนี้ พริ้วมาก หายตัวได้ แล้วไปโจมตีด้านหลัง ทีเดียวตายโหดจิงๆ แต่ผมไม่ชอบเล่นเท่าไหร่ เพราะรัสมีโจมตีมันน้อย

พอเล่นไปถึงช่วงนี้สามารถเลือกเป็นฮีโร่ได้ ที่เล่นถึงปัจจุบัน ก็มี ราชาคนที่ฆ่าเซารอน(ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะ)
    อารากอน(โกงมากๆ ท่าปล่อยผีนี่โหดจริงๆ)ตัวต้นไม้ในภาคสอง แล้วก็ กานดาร์ฟตอนเป็นพ่อมดขาวแล้ว

โดยรวมเกมนี้เล่นเพลินเลยล่ะครับ อาจจะไม่สวยเท่าหลายๆเกมในปัจจุบัน แต่ถ้าเทียบกับระบบการเล่นแล้วก็ ภาพที่พัฒนาจากLOTRภาคก่อนๆ ผมถือว่าพัฒนามาได้เยอะทีเดียว ลองไปเล่นกันดูนะครับ

OverclockZone Member cOKeZeroO's Avatar

ประทานโทดครับ ด่านที่เราจะต้องไปฟันเท้าช้าง ผ่านไง ฟันไป 3 ทีไม่ล้ม โดนมันเหียบตาย - - แล้วมันก็ถึงหน้าบ้านเราพอดี
    แล้วก็ต้องรีสตาร์ ผมไม่ผ่านง่า ดันไปเล่นแบบยากสุดด้วย - -
    ใครมีแทคกะนคคบอกหน่อยครับ T T

OverclockZone Member kanllable's Avatar

ของผมมีบั๊กบังผ่านประตูไม่ได้ตั้งแต่ด่าน helm deep แล้วครับ
    เซงอย่างแรง
    และบางทีที่ฉากมันตัดเป็นมูฟวี่และกลับมาเป็นแบบเดิมจอก็กลับมืดไปซะงั้น
    ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

OverclockZone Member OmegaOCZ's Avatar

ผมก็ติด555+ แม่งไม่ยอมให้ผ่านที่เดียวกะท่านเจ้าของกระทู้เซ็งเลย

ซื้อแท้มาเล่นเลยคงเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดแล้วผมว่า เพราะมันมีบัคหลายจุดเหลือเกิน แต่จะมีใครขยันทำ

ตัวแก้บัคแบบเดียวกะred alert ไหมน้า ^^

สำหรับผมรอต่อไป เพราะไม่มีงบ หุหุหุ

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

มายืนยันว่าเป็นครับ แต่ผมลองกระโดดเหยงๆอยู่พักนึงมันก็ยอมให้ผ่านไป

แต่กว่าจะได้ก็สายไปซะแล้วครับ defeat ก่อนตลอดเลย

OverclockZone Member OmegaOCZ's Avatar

55+ รอกันต่อไปล่ะกาน

GetB@ckerS Clan !

โว้ยยยย ยากเล่นบ้างจัง ใช้จอยเล่นได้ป้ะ

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

Quote Originally Posted by Kingdomax View Post
    โว้ยยยย ยากเล่นบ้างจัง ใช้จอยเล่นได้ป้ะ
    น่าจะใช้ได้ แต่ xbox360 only เหมือนกับ mirrors edge ค่ายเดียวกัน ออกพร้อมๆกัน ใช้จอยอื่นไม่มีให้เลือกปรับเลย

GetB@ckerS Clan !

Quote Originally Posted by AfterBlock View Post
    น่าจะใช้ได้ แต่ xbox360 only เหมือนกับ mirrors edge ค่ายเดียวกัน ออกพร้อมๆกัน ใช้จอยอื่นไม่มีให้เลือกปรับเลย
    ผมใช้จอยสีขาวบนเคสในรูปอ่ะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks