Announcement

Collapse
No announcement yet.

LOTR Conquest - Razor มีปัญหาหนักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LOTR Conquest - Razor มีปัญหาหนักครับ

ของผมลงเล่นได้ปกติดีทุกอย่าง แต่พอถึงฉากสาม

Mine of moria พอกดเลือกตัวละครเพื่อเริ่มฉาก กำลังจะเดินผ่านประตู

ติดเลยคับ บัคขนาดใหญ่ เดินผ่านไม่ได้เลย เซ็งมาก อารมณ์ค้าง

เกมนี้หนุกมากไหมครับ

บัคนี้เห็นคนอื่นก็เป็นกัน แก้ได้ป่าวไม่รู้ ผมจะได้ไปซื้อแท้เลย ไม่อยากอารมณ์ค้าง อิอิ

Comment

สำหรับผมก็สนุกดีนะครับ เวลาเล่นจะให้เลือกเป็นคลาส เช่น

นักดาบ - ทำดาบให้เป็นไฟแล้วใช้ทำคอมโบ หรือสกิลสวยดี
      นักเวทย์ - มีเวทย์ฮีลตัวเอง ยิงสายฟ้า ปล่อยไฟ(แรงมากมาก) ระเบิดรอบๆตัว แล้วก็บาเรีย กันได้เฉพาะเวทย์กะลูกธนู
      นักธนู - ตัวนี้แจ๋วมากๆ ซูมได้ ยิงดีๆทีเดียวลูกกระจ๊อกก็ตายแล้ว แต่เจอพวกUrukhai warior ก็เหนื่อยหน่อย
      สามารถชุบธนูให้เป็นพิษ กะ ไฟ ได้ แล้วก็ยิงหลายดอกพร้อมกัน
      นักฆ่า - ตัวนี้ พริ้วมาก หายตัวได้ แล้วไปโจมตีด้านหลัง ทีเดียวตายโหดจิงๆ แต่ผมไม่ชอบเล่นเท่าไหร่ เพราะรัสมีโจมตีมันน้อย

พอเล่นไปถึงช่วงนี้สามารถเลือกเป็นฮีโร่ได้ ที่เล่นถึงปัจจุบัน ก็มี ราชาคนที่ฆ่าเซารอน(ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะ)
      อารากอน(โกงมากๆ ท่าปล่อยผีนี่โหดจริงๆ)ตัวต้นไม้ในภาคสอง แล้วก็ กานดาร์ฟตอนเป็นพ่อมดขาวแล้ว

โดยรวมเกมนี้เล่นเพลินเลยล่ะครับ อาจจะไม่สวยเท่าหลายๆเกมในปัจจุบัน แต่ถ้าเทียบกับระบบการเล่นแล้วก็ ภาพที่พัฒนาจากLOTRภาคก่อนๆ ผมถือว่าพัฒนามาได้เยอะทีเดียว ลองไปเล่นกันดูนะครับ

Comment

ประทานโทดครับ ด่านที่เราจะต้องไปฟันเท้าช้าง ผ่านไง ฟันไป 3 ทีไม่ล้ม โดนมันเหียบตาย - - แล้วมันก็ถึงหน้าบ้านเราพอดี
        แล้วก็ต้องรีสตาร์ ผมไม่ผ่านง่า ดันไปเล่นแบบยากสุดด้วย - -
        ใครมีแทคกะนคคบอกหน่อยครับ T T

Comment

ของผมมีบั๊กบังผ่านประตูไม่ได้ตั้งแต่ด่าน helm deep แล้วครับ
          เซงอย่างแรง
          และบางทีที่ฉากมันตัดเป็นมูฟวี่และกลับมาเป็นแบบเดิมจอก็กลับมืดไปซะงั้น
          ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

Comment

ผมก็ติด555+ แม่งไม่ยอมให้ผ่านที่เดียวกะท่านเจ้าของกระทู้เซ็งเลย

Comment

ซื้อแท้มาเล่นเลยคงเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดแล้วผมว่า เพราะมันมีบัคหลายจุดเหลือเกิน แต่จะมีใครขยันทำ

ตัวแก้บัคแบบเดียวกะred alert ไหมน้า ^^

สำหรับผมรอต่อไป เพราะไม่มีงบ หุหุหุ

Comment

มายืนยันว่าเป็นครับ แต่ผมลองกระโดดเหยงๆอยู่พักนึงมันก็ยอมให้ผ่านไป

แต่กว่าจะได้ก็สายไปซะแล้วครับ defeat ก่อนตลอดเลย

Comment

55+ รอกันต่อไปล่ะกาน

Comment

โว้ยยยย ยากเล่นบ้างจัง ใช้จอยเล่นได้ป้ะ

Comment

Originally posted by Kingdomax View Post
                      โว้ยยยย ยากเล่นบ้างจัง ใช้จอยเล่นได้ป้ะ
                      น่าจะใช้ได้ แต่ xbox360 only เหมือนกับ mirrors edge ค่ายเดียวกัน ออกพร้อมๆกัน ใช้จอยอื่นไม่มีให้เลือกปรับเลย

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post
                        น่าจะใช้ได้ แต่ xbox360 only เหมือนกับ mirrors edge ค่ายเดียวกัน ออกพร้อมๆกัน ใช้จอยอื่นไม่มีให้เลือกปรับเลย
                        ผมใช้จอยสีขาวบนเคสในรูปอ่ะ อิอิ

Comment

Working...
                        X