Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ต้องOC ปะครับกรณีใช้แบบธรรมดาๆ [ไม่ได้ OC cpuด้วย]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ต้องOC ปะครับกรณีใช้แบบธรรมดาๆ [ไม่ได้ OC cpuด้วย]

Ram ต้องปรับอะไรหรือเปล่าครับ เพื่อจะให้มันวิ่งเต็มเสปคของมัน กรณีใช้เดิมๆ เลยครับ ไม่ได้ OC cpu ด้วย
    ที่ใช้อยู่ตอนนี้ G.skill 4PQ ถ้าต้องปรับจะปรับอะไรบ้างครับ M/B EP45-UD3R

ปล. ผมยังงงไม่หายว่า Ram ผมหายไปไหนจาก 3.3 gb ตอนนี้เหลือใช้แค่ 2.5
    ก็จำใจใช้ไป ลี้ลับเจงๆ เหอๆ

Shared onboard หรือเปล่าครับ

Comment

ทดแรมให้มันวิ่งสูงๆก็ได้ท่าน ถ้าไม่ได้ลาก CPU มันจะได้ิ่วิ่งให้คุ้มค่าตัว

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
        ทดแรมให้มันวิ่งสูงๆก็ได้ท่าน ถ้าไม่ได้ลาก CPU มันจะได้ิ่วิ่งให้คุ้มค่าตัว
        ืำยังไงอะท่าน

Comment

Working...
        X