Announcement

Collapse
No announcement yet.

แช การ์ดจอ จาก ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แช การ์ดจอ จาก ram

ช่วยหน่อยครับ จะมีวิธีที่สามารถ แช การ์ดจอจากram ได้มากกว่าที่เครื่องกำหนดมาให้หรือเปล่าครับ

เออ พูดสลับ เป่างับ ==" share ram ให้ การ์ดจอ มะช่ายเรอะ ==a"

Comment

น่าจะแชร์แรมจาก แรมระบบ ให้การ์ดจอใช่ไหมคะ?

จะทำได้ก็ต่อเมื่อการ์ดจอตัวนั้นออกจะเป็นรุ่นต่ำๆนะคะ มันจะมีชื่อว่า Turbo cache หรือชื่อตามหลังว่า TC อ่ะค่ะ
      เพราะการ์ดรุ่นใหญ่ๆจะมีแรมมากเพียงพออยู่แล้ว
      อันนี้หนูไม่แน่ใจเหมือนกันว่าปรับจาก Bios ได้หรือเปล่า
      (ถ้าเป็นออนบอร์ด ปรับใน Biosได้แน่นอนค่ะ)

Comment

ทำได้ก็ไม่มีผลอะไรครับ

สำหรับการ์ดจอรุ่นประหยัด แรมแค่ 128 ก็มากเพียงพอแล้ว ส่วนมากจะมีไห้แชร์ได้มากกว่านี้

Comment

Working...
        X