Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บัส CPU+RAM กับการเล่นเกม หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บัส CPU+RAM กับการเล่นเกม หน่อยคับ

คือว่า บัส CPU กับ RAM นี่มีผลต่อการเล่นเกม มากไหมคับ หรือว่าส่วนใหญ่จะอยู่ที่การ์ด จอ

เพราะตอนนี้ผมใช้ CPU Core 2 Duo E6300
    ส่วนแรมใช้ Kingston 1G * 2 ( 533 )
    ส่วนการ์ดจอใช้ x1600 pro 512 Core 500 mem 400
    บอด P5B

เพราะ ตอนนี้ผมพึ่งซื้อมาได้ไม่กี่เดือน อะคับ แล้วเวลาเอามาเล่นเกม มันไม่ได้อย่าง ใจ ผมก็ไม่แน่ใจว่า ควร จะเปลียนดีไหม หรือว่าเปลียนแค่การ์ดจอก็พอ เพราะมันพึ่งซื้อมาเอง

ส่วนเรื่องกาปลับแต่ต่างๆผมก็ทำไม่ค่อยจะเป็น -*- เอาคามที่ร้านตั้งมา เป็นหลัก

แต่ถ้าเปลียนผมว่าจะเปลียน เป็น AMD + ram บัสสูงๆ การ์ดจอ Core+mem สูงๆ

ใครพอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยชี้แนะด้วย คับ -*- ไม่ค่อยอยากเสียตังป่าวๆ
    Last edited by auiaui; 24 Feb 2007, 10:50:07.

ถามว่ามีมั้ยเหรอคับจะบอกว่าไม่มีก้อไม่ได้

เพราะถ้าคุณคล็อคมันคุณก้อต้องพึ่งแรมด้วย

คล็อคแรงเกมก้อดีตาม

Comment

ถ้าถามว่าควรเปลียนดีไหม (หรือเปลียนบางตัว) หรือ ว่าไปหาวิธีคล็อคมันจะดีกว่า

Comment

ผมว่านะ

ถ้าคิดจะใช้นานๆไม่อยากให้มานเสื่อมไวๆ

ก้ออย่าไปคล็อคมานเลย

คล็อคไปอายุการใช้งานลดลง

คล็อให้แรงแค่เอาไว้โชว์ อิอิ

แล้วปรับกลับ

Comment

แล้วควรเปลียนอะไรตรงไหนดีอะคับ

ตอนนี้เล่นเกมนี้อยู่อะคับ อยากให้มันไหลลืนเหมือนน้ำเลยง่ะคับ -*-
          ตอนนี้เล่นๆไปมีเด้ง-*-

Comment

7600GT X1650XT 7900GS

เปลี่ยนเข้าไป แรมอันเดิมนะแหละ รับรอง ได้อย่างมรต้องการแน่ครับ

Comment

ถ้า โดย รวมแล้ว ควร เปลียน แค่ การ์ด จอ อย่างเดียวใช่มะคับ

Comment

ถามอีก เรื่อง ผม อยากเปลียน บอกให้มัน ใช้ SLI ได้ อะคับ

คิดว่าจำเป็นไหม คับ แล้วถ้าเปลียนควร เปลียน CPU ไปด้วย ดีไหมคับ

Comment

เป็นผม จะเปลี่ยนแค่ การ์ดจอครับ

อย่างอีกดีหมดแล้วครับ เดียวงบ บานปลายครับ

sหรือถาอยากเปลี่ยนจริงๆก็รวมเงินทั้งหมดเอา สอย 8800GTX มาเลย จบ ตัวเดียวนี้แหละ

Comment

มีE6300 แรม2กิ๊ก ยังไม่พอใจอีกหรอครับ ผมว่าถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ เอา8800gts ไม่ก็gtxไปเลย รุ้ผลเองหละ

Comment

ขอบ คุณ มากคับ ผมแค่ ค่องใช กับ บัส อย่างเดียวคับ -*-

Comment

อีกอย่าง คับ Core 2 Duo เค้าบอกว่า เวลาเล่นเกมอะคับ มันทำงานแค่ 1 Core จริงไหมคับ

Comment

Originally posted by auiaui View Post
                          อีกอย่าง คับ Core 2 Duo เค้าบอกว่า เวลาเล่นเกมอะคับ มันทำงานแค่ 1 Core จริงไหมคับ
                          มันอยู่ที่เกมส์ครับ ทุกวันนี้ เกมส์ที่รองรับการทำงานด้วย 2 ห้วยังไม่เห็นเลยอะ

Comment

งั้นของ ผม ถ้ามันทำงาน 1 Core ก็เท่ากับเวลาเล่น เกมมัน วิ่ง แค่1.8 เองอะจิคับ -*-

Comment

ทำงานพร้อมกัน 2 คอร์ก็วิ่งแค่ 1.8 คับ

Comment

Working...
                              X