Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บัส CPU+RAM กับการเล่นเกม หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ -*- งั้นก็เท่ากับมันไม่ดีอะสิคับ แล้วไปที่ว่า วิ่ง 3.6 นี่ตอนไหนง่ะคับ

Comment

Originally posted by auiaui View Post
      กำ -*- งั้นก็เท่ากับมันไม่ดีอะสิคับ แล้วไปที่ว่า วิ่ง 3.6 นี่ตอนไหนง่ะคับ
      ตอน OVERCLOCK เข้าสิงร่างครับ

Comment

กามมม งั้น ที่มัน ว่า Core 2 Duo ที่บอก 1 Core * 2 นั้นมันก็โม้ -*- งั้นรึคับ เพราะ มันบอกว่า 3.6 แต่วิ่งได้ 1.8 -*- งง มากมายคับ แล้วงั้นเค้าจะบอก 3.8 มาทะมายรึคับ ไม่เข้าใจ

Comment

ช่วย แก้ ไข ข้อง ใจ ทีคับ แล้วเรื่อง บัส อีกมันมีผลมาก แค่ไหนคับ

Comment

ก็ซัดมันทั้ง bus ทั้ง cpu clock ทั้ง memclock

Last edited by battlecruiser; 25 Feb 2007, 19:28:19.

Comment

T_T อยากทำแต่ทำไม่เปง T_T

ใช้โปรแกรม ไอ้ข้างๆ ทำหรือคับ

-----------------------------------

เป็นโปรแกรมสำหรับ ทดสอบความเสถียร หลังทำการโอเวอร์คล็อก -*-

งั้นก็ใน ดอส ใช่ปะคับ
              Last edited by auiaui; 25 Feb 2007, 19:58:43.

Comment

เอาไรมาก ผม

Athlon 64 3200+ 2.0Ghz

M2N-E

Corsair VS 512/667*2

GF 7900GS Winnfast 550/1600

Psu 550 Watt

แค่นี้ผมเล่น Battle field 2 ปรับสุดหมด AA = 4X ยังลื่นหัวแตกเลย กะจะเพิ่ม RAM อีก 1024 คราวนี้ลื่นหัวขาดเลย หุหุ

Comment

Originally posted by auiaui View Post
                  แล้วควรเปลียนอะไรตรงไหนดีอะคับ

ตอนนี้เล่นเกมนี้อยู่อะคับ อยากให้มันไหลลืนเหมือนน้ำเลยง่ะคับ -*-
                  ตอนนี้เล่นๆไปมีเด้ง-*-

เกมนี้จะให้ลื่นเหมือนน้ำก็หาเงินอีก 12500บาทครับแล้วซื้อการ์ดจอ XFX8800GTS 320MB มาใช้ครับเพราะการ์ดที่ใช้คุณอยู่เจอเกมนี้จอดครับ

Comment

เล่นเกมไรคับนั่น
                    สเปคขนาดเน้ยังไม่ได้ดั่งใจอีกเร้อ

-*-

Comment

โอเช มากๆคับ -*- สรุป เปลียน การ์ด จออย่างเดียว

Comment

คือว่า เล่นๆอยู่แล้วมันเด้งอะคับ เสียรม มากมาย เลยอยากเปลียน ^^

Comment

แลกแซมพรอน 3200+ ของผมไหมครับ เล่นเกมส์พริ้วเลย อิอิ

Comment

ถ้าอยากเปลี่ยนอย่างอื่น ลองเอาแรม บัส533 มาขายแล้วซื้อ แรมบัส667อ่ะครับ ขาดทุน

ไม่กี่ร้อย ได้เปลี่ยนของ สมใจครับ แต่อย่าคาดหวังให้มันทำงานเร็วขึ้นจนสังเกตเห็นได้ชัด

นะครับ เพราะทางปฏิบัติจริงๆ มันเห็นผลเล็กน้อยถึงปานกลาง ทะเลมีคลื้นสูงครับ - -*

- การ์ดจอมีผลอย่างมากครับ เพราะส่วนอื่นๆดีมากแล้ว(ดีโคตรๆเลยครับ) เอาการ์ดจอทีมี

มาขาย แล้วรวมตังซื้อ 8800 gts อย่างที่เขาว่า ก็ได้ครับ ประมาณ12k-15kแล้วแต่แบรน

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800GTX ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X