Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้Gtx260แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้Gtx260แนะนำทีครับ

ตอนนี้ใช้
    m/b Asus p5b Deluxe
    cpu core2
    การ์ดจอ 9800gt
    แรมบัส 800 4gb

อยากเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ กว่านี้ เพราะของเดิมใช้8800gts แรม600..เท่าไหร่จำไม่ได้ แต่มันเสีย แล้วช่าง แนะนำ ให้ใช้ 9800gt แต่ เอามาใช้แล้วหงุดหงิดมาก เพราะหน่วงหมด ไม่ว่าจะทำงานหรือ เล่นเกมส์ ออนไลน์ หน่วงหมด ทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว ก็ไม่หาย ยกเอาไปให้ช่างดูก็ไม่หาย เลยว่าจะ อัพเป้นของใหม่ไปเลย ต้องเปลี่ยน อะไรบ้างครับ ถ้าจะใช้การ์ดจอรุ่นใหญ่

กำผมเล่นของน้องผมใช้9300ge เล่น เดวิลเมคาย4 ฟาร์คาย2 ปลับโลไม่หน่วงเลยเล่นเนตก็เร็วใช้ได้ไม่หน่วงด้วย
    ผมคุณติดไวรัสแล้วมั้งรองฟอมแทแล้วลงวินโ้ไหม่ดีกว่าไหม

Comment

ทำแล้วครับ ไม่มีอะไรดีขี้น ลองเอาไปให้ช่างดูรอบสอง ช่างบอกไม่หน้าเป็น ผมก็เปิดให้ดูเลย เวลาเล่นเกมส์ รู้สึกหงุดหงิดมาก เรื่องไวรัส ไม่หน้ามี เพราะฟอแมทไปแล้ว ไดร์เวอร์ ก็ลงใหม่หมด เลยจะเปลี่ยนมันซะ

Comment

กรรม เปลี่นเป็น260ก็ต้องเปลี่ยน
        เพาเวอร์ซัพพายอีกอืมหลายตังเลยอิอิลองดูนะ
        Last edited by jax88; 15 Jan 2009, 12:39:52.

Comment

เรื่องงบไม่ค่อยมีปัญหาอะครับแค่อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนไรมั่งอะครับ

Comment

โหท่าน ขนาด 9800 GT การ์ดของท่าน เกมส์ ออนไลน์ ยังเอาไม่อยู่เหรอครับ
            ผมว่า เรื่องแบบนี้ "เส้นผมบังภูเขา" แล้วนะครับ
            ton77 " เรื่องงบไม่ค่อยมีปัญหาอะครับแค่อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนไรมั่งอะครับ "
            เอาเป็นว่า ค่อย ลองเช็คดีๆ ดูใหม่นะครับและ เคยรู้มาว่า การ์ดแรงๆ อาจมีปัญหากับเกมส์ออนไลน์ บางเกมส์
            Last edited by Mr.Iceman; 15 Jan 2009, 21:06:13.

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
              โหท่าน ขนาด 9800 GT การ์ดของท่าน เกมส์ ออนไลน์ ยังเอาไม่อยู่เหรอครับ
              ผมว่า เรื่องแบบนี้ "เส้นผมบังภูเขา" แล้วนะครับ
              ton77 " เรื่องงบไม่ค่อยมีปัญหาอะครับแค่อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนไรมั่งอะครับ "
              เปลี่ยน........... User Eror ก็ดีนะครับ
              ประโยคสุดท้ายหลีกเลี่ยงหน่อยก้อดีนะ

Comment

ผมก็ใช้ Asus 9800 GT TOP +P.D 915 +Ram 2GB ก็เล่นได้ลื่นทุกเกม ปกติดี เกม
                ออนไลน์ก็เล่นได้ปกติ Cabal Auddition Pangya Freestyle DotA
                ขนาดเล่น Crisis Warhead ผมยังปรับได้ All Gamer เลยนะครับ เฟรมเรท อยู๋ที่ 24- 35 ด้วย

ผมใช้ Window Xp TrueFaster V.1 SP2 ปกติทุกอย่างครับ
                เจ้าของกระทู้ลองดูปัญหาไปทีละขั้นครับ ใจเย็นๆค่อยๆคิดครับ

Comment

ขอบคุณครับ อาการมันก็ยังไม่หายอยู่ดี กำลังงงๆ ลง วินโดว์ใหม่ ก็แล้ว อัพเดทไดฟ์เวอร์ใหม่ก็แล้ว อาการ กระตุกยังเหมือนเดิม ที่ร้านใช้การ์ดจอ 9600 ยังไม่กระตุก จนปัญญา ละครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ด้วยนะครับ

Comment

งับ 9800 อิกคน ลื่นหมดนะ ตอนนี้เกมส์ออนไลน์ 9600 ก็เอาอยู่หมดแล้วมั้งครับ ลองหาสาเหตดูนะว่าจริงๆมันเป็นเพราะอะไร

Comment

หาไม่เจอ ครับ T T

Comment

Working...
                      X