Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F8 ใช้ VGA slot แบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F8 ใช้ VGA slot แบบไหนครับ

พอดีผมเป็นเห็น ATI 3650 แบบเป็นชิพตามจากเว็บน่ะครับ เลยสงสัยว่าเ้จ้า ASUS F8 Series
    เป็น VGA แบบนี้หรือเปล่า เผื่ออนาคตจะลองหามาอัพเกรดดูเพราะของเดิมเป็น 3470 ครับ

ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่าแบบไหนครับ แต่ที่แน่ๆไม่ใช่ MxM
    ไม่สามารถเปลี่ยน VGA ได้อย่างแน่นอนครับ

Comment

เหมือนกับว่า die size ที่น้อยกว่าหรือเท่ากับ 100 ตารางมิลลิเมตร จะเปลี่ยนได้นะ (เพราะเป็น MXM)
      เครื่องผมหมดสิทธิ์ ล่อเข้าไป 169 ตร.มม. (เช็คกับ gpu-z 0.3.1)

ถูกผิดยังไงให้คนอื่นมายืนยันอีกทีนึง

Comment

f8 มัน MXM ไม่ใช่หรอ

Comment

เคยอ่านเจอเหมือนกัน ว่า F8 เป็น MXM อะครับ

ผมก็ใช้ F8Sn อะครับ

ไปเจอ GF 9650M GT ใน eBay มา อยากลองอะ อิอิ

Comment

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลทุกท่านนะครับ ผมลองไปอ่านตามเว็บอังกฤษก็บอกว่า F8 เนี่ยมี MXM แต่ถ้าคิดจะโมเป็น 3650 หรือตัวแรงกว่านี้คงต้องกระเป๋าหนักหน่อย เพราะที่เจอใน Ebay ก็ตัวล่ะ 7000 กว่าบาทเข้าไปแล้วครับ

Comment

F8 เป็น MxM เหรอครับ ?

ใครชัวร์ๆมาคอนเฟิร์มหน่อยครับ อยากรู้ๆ ^^

Comment

F8 เป็น MXM ครับยืนยันเลย ตั้งแต่ F8SN มาใช้ MXM หมดเลย

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                  F8 เป็น MXM ครับยืนยันเลย ตั้งแต่ F8SN มาใช้ MXM หมดเลย
                  รวมถึง F8VR ด้วยรึเปล่าครับท่าน?

ปล. F8VR 4P008C ของเรามีหวังได้อัพแล้ว ^^

Comment

จิงหลอครับ ของผมF8VA ก้อเปลี่ยนการ์ดจอได้ไช่ไหม

โปรดชี้ชัดกว่านี้ จะได้อัพเกรดไปเล่นเกมโหดกว่านี้หน่อย

เหอะๆ

Comment

MXM ครับ แต่ใส่แล้วบอร์ดจะรับหรือเปล่าก็อีกเรื่องครับ เคยเห็นพี่เขาลองของ เอา A8Jc จับเอา ATI มาใส่ ผลคือเปิดไม่ขึ้นภาพเลย

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ หาซื้อยาก แถมเสี่ยงเรื่องไม่ support กันด้วย
                        Last edited by stroumphs; 22 Jan 2009, 21:37:15.

Comment

965 ขึ้นไปน่าจะรับการ์ดใหม่ๆอย่างพวก 9600m gt ได้นะครับ

ผมใช้ 5920g อยู่ยังอยากใส่มั่งเลย แฮ่

Comment

Working...
                          X