Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้แรม G.Skill PQ บัส800 CL 5-5-5-15 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้แรม G.Skill PQ บัส800 CL 5-5-5-15 บ้างครับ

F2-6400CL5D-4GBPQ

แรมตัวนี้ตันที่บัสเท่าไร

และไฟเท่าไร ที่มันไม่แต๊ปครับ

ตันเท่าไหร่ = ไม่รู้ แต่ไม่ต่ำกว่า 1000

ไฟอย่าเกิน 2.5 เป็นใช้ได้

Comment

^
      ^
      ตานี้แกแต็ปตั้งแต่ไฟ 2.0 แล้ว

Comment

ผมทำได้เท่านี้ครับ ไฟ 2.5 ได้ 1152 บน maximus formula mod bios เป็น rampage formula

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          ^
          ^
          ตานี้แกแต็ปตั้งแต่ไฟ 2.0 แล้ว

Comment

Originally posted by peaksf View Post
            ผมทำได้เท่านี้ครับ ไฟ 2.5 ได้ 1152 บน maximus formula mod bios เป็น rampage formula
            แรงดีครับ แล้วตัว PI มีใครเคยลากบ้างยังครับ

Comment

ตอนนี้ ใช้ 1000
              ไ่ม่เคยลากมากกว่านี้ แรงแบบพอเีพียง 500*9

Comment

ตามรูปครับ
                แต่ผมลองลดตัวคูณดันบัสอย่างเดี่ยวไอ้คู่ที่ผมใช้นี้มัน ได้ 1113 ไฟ 2.3 ครับ CL5 ผมว่ามันแรงพอๆกับ PK เลยนะ ถูกว่าด้วยนิดหน่อย

Comment

คิงตันขอแจมได้ป่าวคับ...
                  PI สู้แรมเทพได้นะเออ อิอิ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ เคยลากที่ 1,0xx ไฟ 2.2 EP35-DS4 เทสผ่านทุกโปรแกรมครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับแต่ oc ในไบออสไม่เป็น ใช้แต่กับ EPU ของ P5Q ครับ แหะ oc ไป 18%

Comment

เห็น ตัว pi bus 800 sink ดำ ผมว่าคุ้มดีนะ เห็นอัดกันไป550 ได้นี่เยี่ยมไปเลย

แต่ว่าน่าจะเทสพวก32m สองหัวดีกว่านะครับ

Comment

32m สองหัว มันเทสความเสถียรอ่ะไม่ได้เทสฟามแรง

Comment

ถึงบอกให้เทสความเสถียรไงครับ จะได้ชัวร์ว่าแรมเราไปถึง ณ bus สูงสุดที่ทำได้ pi black 800 เห็นราคา2300- เองมั้ง น่าสน

Comment

Working...
                            X